td plaza

BMW X6

Thành Viên [LV 0]
ko biết các bác đã đến td plaza chưa công trình đẹp nhưng m&e thì vứt đi mấy anh pmu 18 tư vấn ấy mà:laugh:

Trả lời: td plaza

BMW X6 viết:
ko biết các bác đã đến td plaza chưa công trình đẹp nhưng m&e thì vứt đi mấy anh pmu 18 tư vấn ấy mà:laugh:
Thật vậy hả bác BMW X6? Bác có thể nói rõ hơn được không? Máy ở đó của hãng nào? Ai thi công vậy bác?

td plaza y hệt như là VIN COM Ở hà nội ấy mà công trình này có 21 tầng tầng 1 đến 4 là trung tâm mua sắm PARKSON tầng 5 là cinema MEGASTAR tầng 7 là tầng kỹ thuật đặt AHU quạt hút khí thải quạt cấp gió tươi téc nuớc bù cho chiller v.v.còn lại là căn hộ và văn phòng 3 tầng để xe được thiết kế riêng ở sau.thiết kế là cty VNCC giám sát xây dựng DELTA giám sát M&E là PMU 18 tai tiếng. thi công M&E là mấy cty nhỏ ở HẢI PHÒNG.nói chung là vứt đi hết. công trình có 2 máy phát 1250 kva fg wilson cho tầng 1 đến tầng 5 căn hộ từ tầng 8 dùng máy phát 1000kvA.chiller xài máy phát 1500kva.tất cả máy phát đều dc nối với ATS MERLIN GERIN. thang máy MITSUBISHI do cty THĂNG LONG thầu. công trình có 2 chiller TRANE CVHG 650 VÀ 750 TONS do cty VINASHIN thi công. đây là công trình điện lạnh tồi tệ nhất mà tôi thấy cty VINASHIN ko co kinh nghiệm vì họ quen làm tầu mà vả lại tư vấn kém quá.máy móc hỏng hết rồi mà ctrinh chưa hoạt động dc bao lâu dù cho máy móc hiên đại ra phết

Thanks bác BMW X6. Thông tin của bác rất chi tiết và thú vị. Một công trình hoành tráng như thế mà phần điện lạnh lại què quặt. Thương lắm thay! :S :S :S

Back
Bên trên