Thảo luận về Revit MEP

Trả lời: Thảo luận về Revit MEP

các bác cho em hỏi là yêu cầu cấu hình đòi hỏi với máy tính như thế nào để chạy phần mềm này?:)

cũng bình thường thôi, nhưng ram nên nhiều một tí là dc, cứ cài thử đi rồi biết

thuong842001 viết:
các bác cho em hỏi là yêu cầu cấu hình đòi hỏi với máy tính như thế nào để chạy phần mềm này?:)

Core 2,4x2 2Mb cache
Ram 2G ->4G; bus 667 -> 1066
Card VGA : 512 Nvidia 8600GT, 128bit

Là chạy ngon, ha ha ha.

Mình cài xong rồi nhưng điều khiển nó như con ngựa bất kham ấy. hic hic, các bác cao thủ trên diễn đàn toàn đưa ra các câu chuyện dài tập, hic mình mới lv1 khó chơi quá. Giờ mà ngồi nghiền bộ help bằng tiếng anh của nó chắc mình tìm đường nào ngắn nhất để vô viện dưỡng tâm an thần thần mất.

Nhờ các bác cao thủ chỉ cho con đường ngắn nhất để đạt được cảnh giới, tựa như guide hướng dẫn trong Game ấy :S
:S :S :S :S :blink: :blink: :blink: :blink:

thuong842001 viết:

Features & Specifications

Features
Learn more about how Revit® MEP 2009 software can help you reap the competitive advantage of building information modeling (BIM) and optimize systems engineering design.

System Requirements

* Intel Pentium IV 1.4 GHz or equivalent AMD Athlon processor
* Windows Vista® 32-bit (Business, Ultimate, Home Premium), Windows Vista 64-bit (Business, Ultimate, Home Premium), Windows XP Professional x64 Edition, Windows XP Home SP2, Windows TabletPC SP1 or SP2
* 3 GB RAM (1 GB RAM if no rendering is required)
* 3 GB disk space
* 1280 x 1024 True Color display resolution
* 256 MB Video Adapter Card
* Microsoft®-Mouse compliant
* Microsoft Internet Explorer 6.0, SP1 or later
* Download and installation from DVD

System Recommendations

* Intel Core™ 2 Duo, 2.4 GHz or equivalent AMD Athlon processor
* Windows XP Professional SP2 or later
* 4 GB RAM
* 4 GB disk space
* Dedicated video card with hardware support for OpenGL spec 1.3 or later

Anh em đã bao giờ ghé qua web của KTS Nguyễn Phước Thiện chưa, dương như trang này không được kiểm soát tốt, không được kiểm tra cẩn thận để cho nhưng thành viên sấu phá. Hôm nay tôi ghé qua diễn đàn này http://thienkts.edu.kjc.vn/forums/index.php?s=e8b15c717eb812d814f8ef27eb121e44&act=ST&f=16&t=221
đoạn trên thì kiến thức học tập về Revit, kéo xuống đoạn dưới một cái tái mặt luôn không biết công ty có ai thấy không mà con cái camera nữa chứ - nó chĩa thẳng vào màn hình của mình.

abom viết:
Thấy các bác bàn tán sôi nổi quá, xem hoài mà chưa viết lần nào, lần đầu tiên góp vui với mọi người, xin được up lên 1 công trình mà nhóm M&E trong công ty của Bờm đang làm, cái này mới là đang dựng kiến trúc, sau khi hoàn thành thì bên M&E bắt tay vào làm, tất cả là làm việc trên 1 bản vẽ hết. Tuy nhiên do cũng mới mẽ, nên nhóm vừa làm vừa mò, ai thắc mắc gì thì mọi ng tụ lại cùng nhau giải quyết :laugh:. Đây là hình được export ra, do file gốc lớn wa ko bit up khi nào mới xong, mong mọi ng thông cảm cho;) , và Bờm up 1 file hình xem nhanh nên chất lượng ko cao, 1 file hình gốc suất ra, xem rất đẹp.
Rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến và chỉ giáo của các Bác :unsure: http://hvacr.vn/diendan_old_attached/files/Chung_cu.rar

Đồng chí chỉ đưa mỗi cái hình như thế này anh em làm sao mà thấy được cái gì mà đóng với chả góp ý, chỉ giáo thì lại càng không dám.
Xin hỏi đồng chí thế này: Bây giờ các thí sinh đi thi hoa hậu mà cứ mặc kín mít, đóng thùng đóng khố vào thì ai mà chấm được, chấm thì chấm cái gì. Chẳng nhé thí sinh mang một quả cam, quả bưởi, là tre, là mít rồi đưa cho giám khảo và bảo của em nó bằng cái này à??? Cái đó chí là ngày xửa ngày xưa thôi, giờ thì giám khảo phải được tự tay nột hết đồ ra, phải xoay xoay, xoa xoa, bóp bóp, sờ sờ, lắn lắn, chấm từ vòng trong ra vong ngoài, chấm từ trong phong KS cho tới khán đài...chấm xong là giám khảo phải mệt như xúc vài tấn than thì mới chấm được, người thật việc thật chứ... Cứ như Đồng chí thì Ph_Thúy có mà làm hoa "dâm bụt" chứ con lâu mới là Hoa Hậu...phải không các Đồng chí ???:woohoo: :woohoo: :woohoo:
Nói tóm lại Đồng chí muốn anh em có thể chấm điểm cho mô hình của Đồng chí thì "mô hình" của đồng chí cũng phải có thể "mở" tanh banh, có thể trổng mông, rạng háng cho "giám khảo muốn làm gì thì làm" như nhiều ca sĩ, người mẫu, hao hậu chứ (không phải tất cả)- đơn cử như Vang Anh ý, tở là ủng hộ cách thi của cô ấy. Hì hì :woohoo: :woohoo: :woohoo:. Nếu ma không "mở" là không có điểm đâu.

Nói đùa cho vui nhưng mà thật đấy Đồng chí "abom" ạ. Đừng buồn nhé.

Tặng anh em một cái Pump (Family) cho Revit xuất từ AutoCAD MEP qua
http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2008_08/M_Pump___Base_Mounted_200x200_1217666346.rar

Tinh hinh là anh em vào xem chủ dề nầy cũng nhiều đấy, nhưng sao ít tham gia thảo luận qua, số tham gia thì chưa tập chung vào kỹ thuật lắm, có nhưng bạn cứ đặt mãi câu hỏi về cấu hình, mặc dù câu đó đã có ở nhưng trang đầu rồi. (Hình như Đồng chí đó không đọc thì phải - vào cái là đọc trang cuối luôn thì phải)

atinh có ý kiến thế này:
- Chỉ những người biết ít nhiều về revit mới vào đây, nhưng ai chưa biết cài đặt thì xem trang đầu. nhưng điều quan trong là chúng ta thiết kế trên bản vẽ 3D như tuturial.
- nếu ta nhận đc bản vẽ 2D thì nên mô phỏng lại 3D rồi chuyển qua Trace 700 ma tính tải, vì dùng revit thì bản vex phải chính xác từ vật liệu đến nhiều thứ...
- như anh hùng nói mình chưa bàn nhiều về kỹ thuật revit vì nó chưa hấp dẫn đc nhiều anh em( cũng. n cóhưn nói sơ với mấy anh thi công nhưng mấy anh không màn tới vì lý do tuỳ vào kiến trúc công trình). nhưng để hiệu quả, ai biết j về nó cứ đưa lên ( vì tiếng anh khó nhọc lắm),
- mấy cái bản vẽ 2D anh chung đưa bây giờ mình tính tải đi( nên tham khảo ý kiến trước có chính xác không_) dựa vào đó chúng ta vẽ air và phòng máy...
- ai mà dựng đc 3D kiến trúc thì đưa lên tính tải bằng revit seo đó kiểm tra lại.
đi từng bước một sẽ hiệu quả hơn đấy

mấy thằng mất dạy hết chổ nói, chơi kiểu gì không biết, mình nghi chắc thằng bên dhkt quá, mình cũng mê món revit này, có gì thỉnh giáo thêm các bác.

Mình tặng các bạn một phần bản dịch của Revit MEP 2008. Hy vọng minh sơm hoàn thiện hơn bản dịch này, hoàn thiện đến đâu minh sẽ chia sẽ với các bạn đến đó. Kiến thức về Revit giờ cũng tạm được rồi nhưng do không có thời gian nên minh không thể ngồi viết cần thận được, mà không viết cẩn thận được thì đâu giám đưa lên đây. Có gì các bạn có góp ý nghe để cùng học hỏi và minh sẽ bổ xung vào bản dịch này.
http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2008_08/Revit_MEP_2008_part1.rar
http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2008_08/Revit_MEP_2008_part2.rar

Khi tính tải trong AutoAD MEP nó có yêu cầu zip code. Có bác nào biết zip code là gì ko. Và zip code của các thành phố ở việt nam là gi?
Thanks

saiyan viết:
Khi tính tải trong AutoAD MEP nó có yêu cầu zip code. Có bác nào biết zip code là gì ko. Và zip code của các thành phố ở việt nam là gi?
Thanks

Zip Code: Giống như khi bạn bắn BlueTooth giữa 2 ĐTDĐ hay Laptop thì bên máy chuyên đi phải đặt một password sau đó bên nhân phải gõ lại pass này.
Bạn cứ nhập một mã số bất kỳ (ví dụ: 99999), nhưng bạn phải nhớ nó, nó là mật mã dùng để xác nhân khi bạn dùng phần mềm hãng thứ 3 để tính tải (chỉ một số thì đồi hỏi, còn một số thì không cần).

Dể tiện cho anh em theo dõi và dễ tiếp thu hơn trong quá trình học Revit Mep, baonguyen xin ý kiến là Daongochung nen làm một cái công trình nho nhỏ cả phần kiến trúc lẫn phần hệ thống lạnh. Chỉ cần là 1 ngôi nhà nho nhỏ có 1 phòng máy và 1 phòng cần điều hoà là dc (tất nhiên trong thực tế sẽ khong có TH này), có gì anh em dễ góp ý hơn. Chỉ là ý kiến bản thân...

Đây là cách ép 1 cạnh của đường ống khi tính ra phải có kích thước theo ý muốn (nó không khác gì bên AutoCAD MEP):
Bước 1:

Bước 2:

>>> Hay không, hay thì ủng hộ đi nhé, vo tay to vào :woohoo: :woohoo: :woohoo: :woohoo: :woohoo: :woohoo:

>>> Có gì không hiểu anh em cứ hỏi, trả lời được tôi sẽ cố trả lời sớm nhất.

ok cám ơn anh nhiều. cũng dễ nhỉ
ma anh biết cái coil lạnh slim duct khôg nhỉ, em đang thiết kế công trình dùng vrv ống gió sài slim duct nhưng không biết nó thế nào nữa

baonguyen viết:
Dể tiện cho anh em theo dõi và dễ tiếp thu hơn trong quá trình học Revit Mep, baonguyen xin ý kiến là Daongochung nen làm một cái công trình nho nhỏ cả phần kiến trúc lẫn phần hệ thống lạnh. Chỉ cần là 1 ngôi nhà nho nhỏ có 1 phòng máy và 1 phòng cần điều hoà là dc (tất nhiên trong thực tế sẽ khong có TH này), có gì anh em dễ góp ý hơn. Chỉ là ý kiến bản thân...

Trong tài liệu mình dịch thì các bài tập đã theo một mô hình ngôi nhà duy nhất rồi, các bài tập có tính kế thừa nhau, chỉ thiếu phần dựng kiến trúc thôi, vì vậy nếu có đủ thời gian mình sẽ viết (tự viết) phần hướng dẫn dựng kiên trúc ngôi ngà đó.

cũng muốn góp ý lắm nhưng tạm thời down chưa xong, P2P chạy lâu quá.
Bác Hùng viết sai nhiều lỗi chính tả quá, vui thật :laugh:
Mong bác có nhiều bài viết hơn, cám ơn bác B)

Katatonia viết:
cũng muốn góp ý lắm nhưng tạm thời down chưa xong, P2P chạy lâu quá.
Bác Hùng viết sai nhiều lỗi chính tả quá, vui thật :laugh:
Mong bác có nhiều bài viết hơn, cám ơn bác B)

Cảm ơn Đồng chí, \"chính tả\" là do tớ giữ bản sắc của tơ thôi. Nói đùa chú cũng đang đau đâu lăm đây, sắp làm LVTN mà thế này thì gay to. Hom qua mất cả 1 ngày để tìm tài liệu \"học lại ngữ pháp Tiếng Việt\" mà không thấy cái nào có thể khác phục được đây. Mong rằng có đồng chí nào có thì gới cho anh em nghe. Thank

Chẳng nhẽ mục này của mình lại \"Chết\" ở đây sao, anh em không khoái sao???? Hu Hu
Bao nhiều tâm huyết của mình mà sống được có mấy ngày thôi sao ??? Hu Hu Hu...

Back
Bên trên