Thảo luận về Revit MEP

Ðề: Thảo luận về Revit MEP

Chào diễn đàn cho em hỏi chút. Em dùng Revit Mep 2012 bị lỗi như hình dưới, các anh em chỉ dùm với, hình như liên quan đến hướng của dòng chảy, em tìm mãi mà không được.
http://imageshack.us/photo/my-images/706/unleddw.jpg/
Trong khung nó cảnh báo là:
Hydronic Return 7: It is not possible to calculate the flow since the flow direction mismatch. Please check flow direction on all equipment in this system.
Cảm ơn anh em!

Hydronic Return 7: Không thể tính toán dòng chảy kể vì không phù hợp hướng dòng chảy. Xin vui lòng kiểm tra hướng dòng chảy trên tất cả các thiết bị trong hệ thống này.

Cảm ơn anh bluster! Em cũng hiểu nghĩa của đoạn cảnh báo đó, anh có thể chỉ dẫn chi tiết được không? Ví dụ như vị trí nào thì flow configuration là calculated, lúc nào thì là preset, em loay hoay mãi mà không ra. thanks anh nhiều!

Preset là các giá trị đặt (ví dụ miệng gió).Giá trị calculate là để đặt cho các thiết bị (ví dụ quạt)

Khi đặt giá trị calculate thì nó sẽ tự động tính toán flow trên đường ống cho thiết bị (quạt) bằng tổng các giá trị preset (miệng thổi..).
Ý kiến nhỏ của tớ.

Cám ơn anh Chiến! Cho em hỏi chút: các thiết bị đều có 2 conection in và out thì mình đều đặt flow Config là calculated? trong hệ thống có nhiều thiết bị kết nối với nhau như hệ chiller, có bơm, chiller, tháp giải nhiệt thì mình sẽ thiết lập thế nào? cảm ơn anh nhiều!

Các bạn có thể vào students.autodesk.com để down revit cũng đc đấy, có nhiều món trong đó lắm, mình nghe nói đây là bản free cho SV nên không phải carck, ko vi phạm bản quyền :D

Sao sau khi cài đặt mình tìm file content để load thư viện ko thấy nhi? chỉ thấy contentloader thôi, ai chỉ cho mình với, thanks!

bác Chiến ơi, cho e hỏi cái này với: e đã vẽ ống nước ngưng, nhưng chỉ nhìn thấy trên 3D, còn trên mặt bằng lại không thấy, mặc dù e đã vào VG chọn hiện tất cả ở mặt bằng rồi (e dùng MEP 2012). Thanks bác nhiều !

Chào anh daongochungbk cùng các anh em khác, hiện tại em vẽ revit mà em render không đẹp, anh daongochungbk có thể chỉ em thêm các render trong retit nha, anh thường dùng những phần mềm gì để hổ trợ render cho revit vậy anh. Anh có tài liệu hoặc những file anh soạn anh cho em xin với, em cảm ơn anh nhiều nha, Email: [email protected]

qua 3DSmax mà render bạn, revit chỉ có nhiêu đó thôi. Revit không mạnh về khoản này cho lắm.:-w

ai nói revit render o đẹp? để render revit cho đẹp, bạn cần chịu khó chỉnh vật liệu một tí và tăng szecrop lên.

Bác nào có file " Templete BK Metric.rte " up lên cho em xin với. Tìm hoài không ra đau đầu quá.
Ai có chia sẻ em xin cảm ơn.

khi tính ống gió bác nào biết lỗi "no loss define" là gì vậy, rồi nó không tính được luôn, bó tay. mong các bác giúp đỡ để vượt wa bước đầu tiên này.thanks!

Ðề: Trả lời: Thảo luận về Revit MEP

Em nghe revit phần mềm dùng cho thiết kế cho M&E rất hay vào diễn đàn thì các đường link bị die hết roài.Các bác upload lại cho mình với.
Có bác nào có tài liệu hướng dẫn về revit Mep 2012 không.Cho em xin với.

khi tính ống gió bác nào biết lỗi "no loss define" là gì vậy, rồi nó không tính được luôn, bó tay. mong các bác giúp đỡ để vượt wa bước đầu tiên này.thanks!

- Bạn kiểm tra lại cái thiết bị đầu cuối của mình xem đã định nghĩa tône thất áp cho nó chưa ̣̣(miệng gió chẳng hạn)

Back
Bên trên