Công Nghiệp thi công nhà xưởng

khacthien

Thành Viên [LV 0]
Xin chào tất cả các anh chị trong nghề,mình đang thi công nhà xưởng về hệ thống ĐHKK & Thông gió.Nhưng vì gặp nhiều miệng gió tươi khá lớn cỡ 5500*2000 mình không biết treo nó như thế nào vì vách của nhà xưởng bằng tole,mong các anh chị giúp đỡ,nếu có bản vẽ chi tiết thì tốt quá.Chân thành cảm ơn các anh chị.Email: [email protected]
;)

Trả lời: thi công nhà xưởng

Có phải Công đang làm cho tổ chức phi chính phủ không? Chú đang làm cho 1 nhà thầu Nhật Bản à?

Lắp cái Louver đó rất đơn giản thôi, nhưng trước hết chú phải đặt 1 cái hộp box ( chamber box ) nhé. cái box này chính là để chú lắp cái Louver gió tươi ( bắn vít), có 1 mặt để lắp vào vách tôn bằng vít tôn hoặc rivê ( nhớ phải xịt silicol để làm kín nhé ). Nói như thế chắc chú đã hình dung ra phần nào rồi đúng o! Chúc làm đẹp và đúng kỹ thuật nhé!
BB.

Sao không nổi? bí quyết nằm ở cái hop box đó thôi, tớ đã lắp rất nhiều cái có kích thước như chú nói rồi. Chú có biết tất cả các khu công nghiệp của Nhật bản nếu dùng vách tôn thì phải làm như thế. Thực ra nó đơn giản hơn chú tưởng tượng nhiều. Tải sẽ chịu ở 2 dài cạnh của hộp box.( hộp box chú phải làm = tole dày 1.2mm nhé ). Mỗi hộp box lắp 1 miệng gió thôi.

Bac ptkien nói như vậy thì dễ quả hệ thống giá đỡ cho champer box cua bác như thê nào bác định vị giá treo vào tôn như thế nào
vidu: ti treo phi bao nhiêu
giá đơ champer box là V hay I kích thước bao nhiêu?

Nghe bác nói tui đã biết bác chưa treo cái này lần nào rùi. hi hi.
Tui đã nói rồi. Bí quyết là ở cái chamber box thôi, dài hay ngắn, có cần phải bổ xung thêm giá đỡ hay không...., sẽ phụ thuộc vào cái box đó. Chán bác quá!

Hình như là bác làm ở Ree thì phải
Khi bác treo cái đó, nghe nói nó bị dơi thì phải
nên năm vừa rồi bác bị trừ lương
năm nay bác thôi không làm ree nữa thi phải
đang thất nghiệp năm nhà có phải không

Tớ mà treo thì chỉ có ok trở lên thôi, làm gì có chuyện đong đưa. ha ha.
nhưng mà tớ thấy ngại ngại mỗi khi treo cái máy lạnh của GREE. he he. run tay lắm.
Sợ mất khách hàng như chơi chứ chẳng đùa.hi hi hi.
Tớ đang làm cho bên tư vấn chứ nằm ở nhà chán chết.

Bac Kinn tra loi vay thi don gian qua. Nhieu khi dau can phai box ma cung tuy truong hop thi bac moi dung box chu luc nao bac cung dung box ah. Vi du nhu em lap quat cap gio hay la gio thai, em ket noi louver gan tren vach vao voi ong gio noi quat thi dau can phai box. Ma theo em nghi thi y cua ban Thien hoi cung ko phai vay nua, chuyen co box hay ko la ban ay da thua hieu roi. Hay ban Thien noi ro rang hoac la gui cho minh mot hinh nao do de minh biet ban can gi, thi minh co the giup duoc ban trong van de nay do.

Back
Bên trên