Cần giúp Thiết kế điều hòa không khí trên siêu du thuyền Yacht. Hoạt động ven biển

lê huy thắng

Thành Viên [LV 1]
Kính chúc toàn thể mọi người trong diễn đàn một năm mới nhiều sức khỏe, an khang và phát tài.
Hôm nay mình có vấn đề cần sự trợ giúp kinh nghiệm từ mọi người.
Hiện tại mình đang thiết kế hệ ACMV trên du thuyền Yacht, hoạt động khu ven biển. Hệ thống sử dụng Chiller giải nhiệt bằng nước biển.
Kính mong, Mọi người ai đã từng có kinh nghiệm thiết kế hoặc thi công dự án tương tự. Thì vui lòng giúp mình một chút kinh nghiệm. Nếu có bản vẽ thì giúp mình tham khảo luôn nhé.
Email của mình: [email protected]. sđt: 0974355191
Cảm ơn tất cả mọi người.
Cuối cùng chúc diễn đàn ngày càng phát triển, mọi người dồi dào sức khỏe.
Chân thành cảm ơn !

Dự án thú vị quá. Mình rất thích những dự án như này.

Về bản chất, hệ thống ĐHKK cho siêu du thuyển nó không khác mấy cho một tòa nhà công trình.

Với hệ thống chiller giải nhiệt bằng nước biển, điều bạn cần quan tâm là vật liệu sử dụng cho hệ thống phải là loại đặc biệt, chống chịu muối biển như nhựa composit hoặc hợp kim Titan ( Thép không rỉ không chống chịu được muối biển tốt)

Mình đang làm cho 1 công ty tư vấn thiết kế ở Hà Nội. Nếu có thể hợp tác tham gia thì cung cấp thêm thông tin dự án cho mình qua email [email protected], điện thoại 0902350247.

Trân trọng,

Dự án thú vị quá. Mình rất thích những dự án như này.

Về bản chất, hệ thống ĐHKK cho siêu du thuyển nó không khác mấy cho một tòa nhà công trình.

Với hệ thống chiller giải nhiệt bằng nước biển, điều bạn cần quan tâm là vật liệu sử dụng cho hệ thống phải là loại đặc biệt, chống chịu muối biển như nhựa composit hoặc hợp kim Titan ( Thép không rỉ không chống chịu được muối biển tốt)

Mình đang làm cho 1 công ty tư vấn thiết kế ở Hà Nội. Nếu có thể hợp tác tham gia thì cung cấp thêm thông tin dự án cho mình qua email [email protected], điện thoại 0902350247.

Trân trọng,
Đúng r bạn. Bên mình đã làm việc với hãng Bitzer và Carrier. Hiện tại đã tính tải, lên phương án và chọn thiết bị.
Nhưng cần lắm hỗ trợ kinh nghiệm từ các tiền bối về mảng Yacht này, cũng như Chiller giải nhiệt nước biển.
Mong rằng nhận được sự tương trợ từ mọi người, để dự án made in VN hoàn thành và cũng như có thêm kinh nghiệm chia sẻ với tất cả ae trong ngành HVAC Việt Nam.

Dự án hoạt động ven biển. Ecuador và Peru. Thực sự thời tiết của khu vực này phân bố khá phức tạp. Cũng như khó khăn trong việc nạp thư viện thời tiết. Vấn đề về phần trăm Oxi trong gió biển có ntn... Trong diễn đàn có tiền bối nào đã làm các dự án nước ngoài: Biển, ven biển. Mong nhận được hỗ trợ !!!

Vấn đề là giải nhiệt bằng nước biển, nên sẽ nằm ở chỗ vật liệu. Bơm, valve thì duplex, superduplex hay monel. Condensing thì titan, hay coating copper, marine grade aluminum.
Mấy hãng sản xuất ở VN ít có kinh nghiệm chỗ này, chọn sai thiết bị là đi toang.

Vấn đề là giải nhiệt bằng nước biển, nên sẽ nằm ở chỗ vật liệu. Bơm, valve thì duplex, superduplex hay monel. Condensing thì titan, hay coating copper, marine grade aluminum.
Mấy hãng sản xuất ở VN ít có kinh nghiệm chỗ này, chọn sai thiết bị là đi toang.
đúng vậy anh. a có kinh nghiệm về các điều kiện trên. tư vấn giúp mình nhé.
cảm ơn anh !

Bạn đang làm ở công ty nào vậy, lâu rồi mình mới lên diễn đàn này. Lúc mới đi làm thì hay lên đây học hỏi kinh nghiệm. Haha.
Bên mình có mấy bạn kỹ sư chuyên làm bên hệ thống bơm cứu hỏa và giải nhiệt bằng nước biển. Thiết bị toàn do bọn Tây sản xuất thôi.

Bạn đang làm ở công ty nào vậy, lâu rồi mình mới lên diễn đàn này. Lúc mới đi làm thì hay lên đây học hỏi kinh nghiệm. Haha.
Bên mình có mấy bạn kỹ sư chuyên làm bên hệ thống bơm cứu hỏa và giải nhiệt bằng nước biển. Thiết bị toàn do bọn Tây sản xuất thôi.
mình bên công ty TNHH Alpha Nguyễn.
Địa chỉ: 48 Thiên Hộ Dương, P1, Gò Vấp, HCM.
Bên mình chuyên thi công hệ Đhkk trung tâm VRV/VRF, chiller cho các hãng tàu du lịch sông Mekong.

Đối với các hệ thống HVAC hoạt động trong môi trường biển, các bạn có thể tham khảo giải pháp sơn dẫn nhiệt chuyên dụng chống ăn mòn cho dàn coil HVAC giải nhiệt gió của hãng Blygold từ Hà Lan. Blygold đã có đại diện phân phối tại Việt Nam từ đầu năm 2019, đã cung cấp giải pháp cho nhiều dự án ven biển tại Việt Nam với thiết bị ĐHKK của các hãng Mitsubishi Electric, Toshiba, Daikin, LG, . .
Website: www.blygoldvietnam.com

Back
Bên trên