thiết kế kho lạnh ?

Trả lời: thiết kế kho lạnh ?

Co may cai Luan Van Tot Nghiep cua cac pac khoa truoc minh de lai nhung ma nang qua ko gui len dc.ban o TP phai thi minh chep cho.

Mình có 01 cuốn sách hướng dẫn tính toán và thiết kế hệ thống lạnh rất hay, bằng tiếng Pháp và bản dịch của nó. Dĩ nhiên là nội dung của nó hướng dẫn rất thực tế từ A-z, chứ ko vớ vẫn như cuốn hướng dẫn thiết kế hệ thống lạnh của Mr.Nguyễn Dức Lợi đâu. Nềú quan tâm, mình share cho.

Chúc vui..................

:)

Vậy chắc qua pác comin lấy quá anh em ơi!!Thực sự tài liệu về chú lạnh này thì ít thật.

comin viết:
Mình có 01 cuốn sách hướng dẫn tính toán và thiết kế hệ thống lạnh rất hay, bằng tiếng Pháp và bản dịch của nó. Dĩ nhiên là nội dung của nó hướng dẫn rất thực tế từ A-z, chứ ko vớ vẫn như cuốn hướng dẫn thiết kế hệ thống lạnh của Mr.Nguyễn Dức Lợi đâu. Nềú quan tâm, mình share cho.

Tôi không biết bác làm ở đâu hay học ngành gì nhưng nói thật bác chê chú Nguyễn Đức Lợi thì tôi hoàn toàn không đồng tình, lý do bác tự tìm hiểu nhé.
TP HCM là thành phố phát triển nhưng hiện chưa có ai viết tài liệu nào được xuất bản làm giáo trình giảng dạy chung cho các trường ĐH, CĐ, TH đâu nhé!
Bác xem lại kỹ đi!:unsure:

Thực ra thầy Lợi là người cũng rất tâm huyết với nghề,ngoài ra thầy cũng là một người rất thành công trong kinh doanh ngành Lạnh và điều hòa không khí ngoài MB, Còn sách của thầy thì ta cần phải hiểu đối tượng nhắm tới là giảng dạy cho sinh viên, những người đang cần những kiến thức cơ sở là chính, hơn nữa giáo trình của ta hiện nay chủ yếu là tập hợp và biên soạn lại từ giáo trình của nước ngoài vậy nên một số kiến thức sẽ bị lược bỏ, giáo trình do thầy Lợi viết cũng vậy, cũng là tổng hợp từ nhiều nguồn khác nhau đặc biệt là các tài liệu của CHDC Đức xưa và nay sát nhập CHLB Đức, nhằm hướng dẫn cho SV hiểu được cách làm một đồ án Lạnh & ĐHKK. Còn khi ra trường rồi, đi làm rồi, thì tùy theo hoàn cảnh, theo môi trường, theo yêu cầu công việc mà ta phải tự trang bị thêm các nguồn kiến thức khác.
Nói đơn giản như: Bạn không học bảng cửu chương thì sao bạn khảo sát được Hàm số hay giải tích phân???
Vậy bạn không nắm được kiến thức cơ sở, làm một đồ án cỡ môn học hay đồ án tốt nghiệp mà nhảy ngay vào Làm Thầu thì e là hơi vội vàng.
Mình thường hay đọc truyên kiếm hiệp của Kim Dung. Trong bộ truyện "Tiếu ngạo giang hồ" có đoạn mà "Phong Thanh Dương" - Phong lão tiền bối dạy cho Lệnh Hồ Xung độc cô cử kiếm: Dùng vô chiêu mà thắng hữu chiêu, nhưng muốn dùng được vô chiêu phải biết hữu chiêu, vì vậy mà các bạn ngoài ngành hay các bạn SV cũng nên tham khảo sách này coi như là một hữu chiêu, một bước đệm. Tuy nhiên trừ những bạn thích "Nhẩy" và biết "Nhảy" vẫn có thể đạt được độ cao mình cần mà không cần bước từng bước như đa số anh em.
Cuối cùng mình chúc tất cả các bạn đều thành công!
Hì hì hì.

comin viết:

ZẬy sao bác không còn post cho anh em đi chứ nói không làm j ?

:lol: bạn gì ơi bạn có sách quí sao ko chia sẻ cho anh em cung xem ?
mình đang rất càn đấy bạn gửi mình đi ,thank bạn nha

minh cung dang thiet ke kho bao quan dong co gi lien he nha cung lam nh a

minh cung dang can tai lieu de thiet ke he thong lanh,co ai chia se cho minh tai lieu voi .minh cam on

chủ đề này khó thiệt đó. vừa rồi mình cũng làm đồ án rồi. tài liệu hiện tại có trên thi trường chỉ là tham khao thôi.chứ chưa có quyển nào hướng dẫn kỹ nưỡng cả.

Ðề: Trả lời: thiết kế kho lạnh ?

bạn có thể chia sẻ cho mình được không, mình đang học môn Kỹ thuật lạnh,mình rất cần sách để có thể học thêm kiến thức. cảm ơn bạn nhiều.

Ðề: Trả lời: thiết kế kho lạnh ?

tôi là thành viên m­­o­­­­­­­i của diễn đàn .tôi cũng đang cần kiến th­uc để thiết kế một kho lạnh bảo quản thục phẩm .Tôi thấy tài liệu mà bạn nói hiện nay tôi rất cần tài liệu này bạn có thể gủi cho tôi qua mail dc ko.cảm o­n bạn

Back
Bên trên