Công Nghiệp thông gió XAGHI

justin_tran

Thành Viên [LV 0]
Chào Anh chị và các bạn
Hôm rồi mình đi phỏng vấn ở APAVE. Họ hỏi mình về hệ thống thông gió mà có từ XAGHI.
Miệng gió hay hệ ống gió XAGHI gì đó.
Anh/Em nào biết thông tin gì thì chia sẻ cho mình với
thks

Trả lời: thông gió XAGHI

chưa nghe qua,pó tay!@
Phỏng vấn kiểu đó chắc chết,hichchhic
Có thể là riêng cho 1 quy trình hay phòng nào đó!@

Chào bạn,
Có lẽ tên đó khá xa lạ đối với các bạn ở Miền Nam.
Các thầy cô dạy thông gió ở Hà Nội đều học ở Liên Xô cũ và đều có đề cập đến Xaghi.
Xaghi là tên của một giáo sư khá nổi tiếng ở Liên Xô trước đây. Bọn mình cũng không tìm hiểu sâu về ông, nhưng có một số sản phẩm phát minh mang tên ông như: Miệng thổi Xaghi để chỉ miệng thổi hoa sen dùng để làm mát cho công nhân trong xưởng nóng, loại có lá sách điều chỉnh được theo hai phương theo yêu cầu người sử dụng; hoặc bạn có thể thấy trên nóc một số nhà công nghiệp cũ chụp thải Xaghi là loại chụp thải có nón che ở trên, và một vành kim loại bao quanh. Vành này, không có ở các loại chụp thải hình nón thông thường, có tác dụng khi có gió thổi theo mọi hướng sẽ tạo ra áp suất âm ở xung quanh nón chụp, hút gió thải ra mạnh hơn.

Thân

cái đấy bạn có thể mua giáo trình \" Thông Gió \" của thấy Trần Ngọc Chấn. trong đấy có cách tính toán và giới thiệu về nó. Chác chắn là bạn không học ở DHXDHN vì trường XDHN giạy đa phần là các sách của Liên Xô cũ mà.

Back
Bên trên