Thảo luận TÌM HIỂU VỀ HỆ THỐNG MÀNG NGĂN CHÁY DRENCHER

tranhuytuong

Thành Viên [LV 5]
Chào cả nhà
Hiện tại mình đang làm nhiều dự án nhà xưởng và có đối lúc gặp nhứng dự án với diện tích mặt sàn lớn nên phải thiết kế hệ thống Drencher. Nhưng mình đã xem một số tiêu chuẩn như QCVN08:2009/BXD, TCVN6160:1996, TCVN7336, thì không thấy chỗ nào quy định nhà xưởng như thế nào thì phải thiết kế Drencher và thiết nếu có thì quy định cho một vùng cháy là bao nhiêu

Phiền các bậc tiền bối chỉ giáo giúp mình

Chào cả nhà
Hiện tại mình đang làm nhiều dự án nhà xưởng và có đối lúc gặp nhứng dự án với diện tích mặt sàn lớn nên phải thiết kế hệ thống Drencher. Nhưng mình đã xem một số tiêu chuẩn như QCVN08:2009/BXD, TCVN6160:1996, TCVN7336, thì không thấy chỗ nào quy định nhà xưởng như thế nào thì phải thiết kế Drencher và thiết nếu có thì quy định cho một vùng cháy là bao nhiêu

Bạn có thể tham khảo Phụ lục H của QC06 diện tích một khoang cháy và TCVN 2622 để tham khảo

Alo cho mình nhé, hy vọng là mình giúp được 0977999114
Chào cả nhà

Bạn có thể tham khảo Phụ lục H của QC06 diện tích một khoang cháy và TCVN 2622 để tham khảo
Thanks bác nhiều nhé! cái QCVN06 này mình cũng đang sử dụng nhưng chưa đọc hết! Mình mới dọc phần phụ lục D về bảo vệ chống khói thôi, tại các dự án mình làm hay phải thiêt kế hệ thống này

Lưu lượng màn ngăn cháy thì quy định trong TCVN 7336:2003, còn việc bố trí, lắp đặt màn ngăn cháy thì quy định trong QC06 bạn nhé :)

Hôm qua em còn đi qua tòa nhà Vinata nữa . :D

Như anh blackeyepeas nói, anh tham khảo mấy tiêu chuẩn đó ghi khá rõ.

Back
Bên trên