Cần giúp Tìm tài liệu về năng lượng

timtinhban

Thành Viên [LV 0]
Chào các sư huynh.Đệ đang là sinh viên ngành Nhiệt Lạnh trường Văn Lang đang cần 1 số tài liệu về năng lượng mong các huynh giúp dùm đệ.Thanhk trước.

Ðề: Tìm tài liệu về năng lượng

hxhx một số tài liệu về năng lượng cụ thể là j thế bán? Năng lượng tái tạo? năng lượng truyền thống?
Bạn nói chi tiết chút sẽ có nhiều người có thể giúp bạn

Tài liệu về Năng Lượng Nhiệt Lạnh hoặc NL sạch.Bọn em đang cần tài liệu để nghiên cứu nên cứ về năng lượng thì ok.Thank các huynh trước.^^

gửi địa chỉ mail vào hòm thư mình [email protected] ,mình gửi cho bạn chút tài liệu về năng lượng mặt trời và tuabin gió.
Nhưng theo mình,thì ban nên google. có gì không hiều thì mọi người cùng bàn. Như thế hiệu quả hơn

Về năng lượng, mấy quyển sách lí thuyết giảng dạy của ĐHBK Hà Nội mình thấy tương đối nhiều. Đặc biệt, hồi mình học trong trường, có nhiều buổi thảo luận khoa học giữa ĐHBK và các hãng CN lớn trên thế giới Mitsubishi, ... về đề tài năng lượng sạch, năng lượng tái tạo, tiết kiệm năng lượng .v..v rất hay. Hoặc quyển sách giảng dạy của thầy Lương về kiểm toán năng lượng rất hay, chi tiết và thực tế cao.. toàn dựa vào các dự án của thầy. Mình nghĩ bạn nên vào thư viện điện tử online của ĐHBK Hà Nội để tìm và download về tham khảo.
Ps: Mấy quyển lí thuyết, tớ đảm bảo bạn đọc một hồi, thành quyển ' gối đầu giường' luôn!( đọc rất dễ ngủ :D) nhưng sách do thầy Lương viết thì rất hay!

Về năng lượng, mấy quyển sách lí thuyết giảng dạy của ĐHBK Hà Nội mình thấy tương đối nhiều. Đặc biệt, hồi mình học trong trường, có nhiều buổi thảo luận khoa học giữa ĐHBK và các hãng CN lớn trên thế giới Mitsubishi, ... về đề tài năng lượng sạch, năng lượng tái tạo, tiết kiệm năng lượng .v..v rất hay. Hoặc quyển sách giảng dạy của thầy Lương về kiểm toán năng lượng rất hay, chi tiết và thực tế cao.. toàn dựa vào các dự án của thầy. Mình nghĩ bạn nên vào thư viện điện tử online của ĐHBK Hà Nội để tìm và download về tham khảo.
Ps: Mấy quyển lí thuyết, tớ đảm bảo bạn đọc một hồi, thành quyển ' gối đầu giường' luôn!( đọc rất dễ ngủ :D) nhưng sách do thầy Lương viết thì rất hay!
xin hỏi có ai có tài liệu về hệ thống tích trữ năng lượng mặt trời ,cho mình xin để tham khảo , xin cảm ơn
email : tmthang2010@yahô.com

Back
Bên trên