TÍNH TOÁN TẠO ÁP CẦU THANG

Cái này mình tính tạm theo TCVN & BS, bạn có thể tham khảo đây. Nếu không dùng van xả áp dạng cơ thì bạn dùng sử dụng dps (cảm biến/công tắc chênh áp) đưa thêm tín hiệu về tủ điều khiển quạt nhé.

Đính kèm

• ĐHTG005-MAT BANG.dwg
    3.8 MB · Xem: 157
Ở trong đó có tính quạt, còn chọn thì tùy hãng bạn chọn thôi, quạt phải là loại chống cháy. Cột áp mình hay ước tính. Ah quên, mình gửi thêm:

Đính kèm

• TACT.docx
    33.3 KB · Xem: 228
Đế chọn đc quạt cần 2 thông số chính là lưu lượng và cột áp, ngoài ra với quạt huts khói sự cố còn thêm cái nhiệt độ hoặt động 200oC trong 2 giờ! lưu ý là cộng thêm áp lực dự cho khu vực tăng áp nữa!

Cái này mình tính tạm theo TCVN & BS, bạn có thể tham khảo đây. Nếu không dùng van xả áp dạng cơ thì bạn dùng sử dụng dps (cảm biến/công tắc chênh áp) đưa thêm tín hiệu về tủ điều khiển quạt nhé.
THanks tranquyet1213 chia sẻ bản vẽ.Theo mình để chặt chẽ theo QCVN thì nên thêm tăng áp cho buồng đệm thang máy tầng hầm nữa. phụ lục D.10.e/QC06-2010 yêu cầu tăng áp cả phòng đệm cả thang máy.

Thực ra bản vẽ mình up lên chỉ mang t/c tham khảo thui bạn :), còn trong tính toán là có đó. Vì ctr này cũng không lớn nên sơ đồ ngly cũng đơn giản hơn. Có thể khác nhé. Thanks!

Back
Bên trên