Tổng quan các phần mềm chuyên ngành - nhiệt, điều hòa không khí và thông gió (HVAC)

Trả lời: TỔNG QUAN CÁC PHẦN MỀM CHUYÊN NGÀNH- NHIỆT, ĐIỀU HÒA KHÔNG KHÍ VÀ THÔNG GIÓ (HVAC)

@uniz : anh ơi anh kiểm tra lại link đc hem?
link down Trane 700 hình như die gùi!

Trả lời: TỔNG QUAN CÁC PHẦN MỀM CHUYÊN NGÀNH- NHIỆT, ĐIỀU HÒA KHÔNG KHÍ VÀ THÔNG GIÓ (HVAC)

Theo toi thay thi cac bạn cứ nắm vững cơ bản. Học thêm một số tiêu chuẩn thiết kế ( Các thông số) và có một cuốn sổ tay kỹ thuật (thiết kế,lắp đặt)là tốt nhất. Không nên dựa dẫm vào phầm mềm. Vả lại nếu không nắm vững cơ bản thì cũng không biết đâu là kết quả hợp ly, và nên gia giảm bao nhiêu.
Thân.

hic hic..
có anh em nào còn link down Trane 700 bản version 6.1 không?
up lên cho anh em down về với!!!

:laugh: thanks Admin nhé!

Tình hình là vừa mới down phần mềm Trace 700 trong mục download về nhưng giải nén không được. Máy nó báo là \"! D:\\Soft\\HVAC Software\\Trace 700\\Trace 700 ver 4.1.rar: CRC failed in Trace 700 ver 4.1\\Trace700 v 4.1.exe. The file is corrupt\" Bác nào up lại dùm em nhé

Herot viết:
Herot tạo chủ đề này muốn các bạn thảo luận về các phần mềm thường được sử dụng trong chuyên ngành của chúng ta, việc làm này sẽ giúp ích trước hết là cho các bạn sinh viên đang ngồi trên ghế nhà trường có được cái nhìn về ngành nghề và công việc của mình sẽ làm sau này để dành thời gian nghiên cứu các ứng dụng hơn, bên cạnh đó sẽ giúp cho các anh em kỹ sư lâu năm ra trường đi công trường ít có điều kiện tiếp xúc với các phần mềm cũng như kiến thức chuyên ngành mới cập nhật.
Mong các bạn ủng hộ nhé. :laugh:

vov cũng muốn góp một ít phần mềm mình đang sử dụng nhé.
1. Memate : phần mềm vẽ ống gió và bóc tách khối lượng.
2. Klima ADE 5.3: Phần mềm thiết kế điều kiện không khí, nhiệt độ, độ ô nhiễm, cooling load, độ ồn theo TC ISO7730 và CEN CR 1752, tính toán, chọn lựa miệng gió phù hợp và cách bố trí.
3. Fantech: Phần mềm lựa chọn quạt và tính toán độ ồn, chọn silencer.
4. Phần mềm chọn lựa silencer của Berlineluft.
và những phần mềm khác nữa...

vov_hoang viết:
vov cũng muốn góp một ít phần mềm mình đang sử dụng nhé.
1. Memate : phần mềm vẽ ống gió và bóc tách khối lượng.
2. Klima ADE 5.3: Phần mềm thiết kế điều kiện không khí, nhiệt độ, độ ô nhiễm, cooling load, độ ồn theo TC ISO7730 và CEN CR 1752, tính toán, chọn lựa miệng gió phù hợp và cách bố trí.
3. Fantech: Phần mềm lựa chọn quạt và tính toán độ ồn, chọn silencer.
4. Phần mềm chọn lựa silencer của Berlineluft.
và những phần mềm khác nữa...

To vov_hoang: pác có các phần mềm trên kô? share cho anh em đi
:laugh: :laugh: :laugh:

Trane thì đâu có ngon bằng thằng Hap của Carier vì nó chính xác hơn

Thế còn Camel thì sao nhỉ.

thiensu49 viết:
Trane thì đâu có ngon bằng thằng Hap của Carier vì nó chính xác hơn

Bac dua ra y kien kg khach quan lam thi phai.
Bac co the cho moi nguoi biet chinh xac hon o
cho nao kg? Va neu dc thi bac dua them diem
manh cua Hap luon dc kg?

nhiều lắm

Mong các tiền bối đi trước giúp đỡ nhiều thêm về các phần mềm chuyên ngành.

thiensu49 viết:

Thấy bác toàn nói bâng quơ thế thì ai đánh giá cao được. Thực ra chẳng có phần mềm nào tính sai, có sai thì đó là do người nhập không hiểu đúng ý nghĩa của các thông số mình nhập vào thôi bác. :laugh:

tính ra thì học nhiều, nhưng ra đi làm vẫn bở ngỡ, nắm vững căng bản là tất nhiên, nhưng mình nghĩ trước khi ra trường, nhà trường nên cung cấp cho sv một số phần mềm thì thực tế hơn, nếu đưa phầm mềm vào ngành học như một môn thực hành thì hay biết mấy. :S

cái trace 6.1 down hem được anh ơi :(

các bác có thể post 1 vd cụ thể tính toán và thiết kế 1 hệ thống Đhkk cho 1 tòa nhà bằng phầ mềm trace 700 4.1 được không em mò rồi nhưng có nhiều chỗ không biết lắm có 1 vd cụ thể thì hay quá .và cho em hỏi đang import bàng thời tiết Việt nam rồi nhưng khi chọn nó vẫn không hiện ra vậy ( mục select weather information ) kô thấy mục đang import .
Thanks

chọn option/map/world chọn cho hiện bản đồ của thế giới thì bản đồ việt Nam tự nhiên sẽ có thôi :)

cac ban su dung trace co doc phan lien he giua trace va abs minh dang ko, cac bac thay no ung dung the nao cho y kien de minh dua them vai bai ve cai nay nua chu, da co ai thu chua

Back
Bên trên