Thảo luận Vẽ Revit MEP hệ thống thoát nước

Nếu có 2 căn hộ đối xứng nhau , mình sẽ vẽ 1 căn và mirro sang , nhưng nếu như vậy cá kết nối cấp nước vào thiết bị sẽ bị ngược ( ( đường cấp nước nóng bthuong đang là bên trái sẽ lộn sang phải ) ,B có cách nào sửa nhanh nhất ko, hay là phải đi sửa từng thiết bị ?
Đường nước cấp phải sử lý lại thôi chậu rữa, või sen, bồn cầu. đường nước thoát thì ok thôi. sữa lại đường nước cấp cũng nhanh mà.

M hay gặp lỗi kết nối với thiết bị, ví dụ cái lavabo màu xanh kia lại mang màu sắc của hệ thống nước lạnh, mà thực ra nó pải ko mang màu của hệ nào như cái bên phải mới đúng, và m ko biết tại sao nó bị như vậy cũng như cách khắc phục. Bạn nào biết chỉ m với

M hay gặp lỗi kết nối với thiết bị, ví dụ cái lavabo màu xanh kia lại mang màu sắc của hệ thống nước lạnh, mà thực ra nó pải ko mang màu của hệ nào như cái bên phải mới đúng, và m ko biết tại sao nó bị như vậy cũng như cách khắc phục. Bạn nào biết chỉ m với
Cái này là chị đã kết nối lavabo với hệ thống nước lạnh rồi, nên nó hiện màu xanh giống màu của ống nước cấp. Cách khắc phục là xoá đi chị nhé, rồi copy hoặc là load lại thư viện lavabo chị nhé!

BẠN LÀM THEO HÌNH NHE

Đính kèm

144.5 KB · Xem: 165
    217.4 KB · Xem: 161
mấy anh chị cao nhân cho em hỏi chút là khi em làm revit mep trên mặt bằng kiến trúc. khi lưu lại toàn bị mất file là do đâu ạ em cám ơn
tại e mới tự hok lên ko biết hi

E chào các bác em là Hân bên nhà máy ống nhựa Đệ Nhất a làm ctrinh a cho e theo với ạ Ống bên e chất lượng tương đương Tiền Phong với 23 năm kinh nghiệm sản xuất có 2 nhà máy ở Hải Dương và Long An. Chất lượng tương đương nhưng giá tốt hơn lên vào đc hầu hết các ctrinh cao tầng và các dự án cấp thoát nước trên toàn quốc. E rất mong được hợp tác với a

Đính kèm

53.5 KB · Xem: 136
E chào các bác em là Hân bên nhà máy ống nhựa Đệ Nhất a làm ctrinh a cho e theo với ạ Ống bên e chất lượng tương đương Tiền Phong với 23 năm kinh nghiệm sản xuất có 2 nhà máy ở Hải Dương và Long An. Chất lượng tương đương nhưng giá tốt hơn lên vào đc hầu hết các ctrinh cao tầng và các dự án cấp thoát nước trên toàn quốc. E rất mong được hợp tác với a
Nhua De Nhat.jpg

1-Khi m coppy thì hay bị tình trạng ống áng bị mất hệ, sửa lại rất bất tiện, có cách nào khắc phục ko các bác?

Back
Bên trên