Xin tài liệu hướng dẫn thiết kế phần cơ của máy phát điện

Ðề: Xin tài liệu hướng dẫn thiết kế phần cơ của máy phát điện

Supplier nói chung chung lắm pác ơi (giấu nghề mà), thậm chí nhiều supplier chẳng thèm trả lời nữa.
tại sao phải trả lời, mang thiết kế của supplier này làm dự toán, mang qua đè supplier khác à ! không dễ đâu bạn nhé

Thực tế nó không kinh khủng như các bạn nghĩ đâu. Nếu bạn muốn hỏi chi tiết với nhà cung cấp thì trừ khi cty bạn rất lớn, hoạc bạn đã mua hàng của họ, đang băn khoan phần lắp đặt thì họ sẽ trả lời giúp bạn. Máy phát, nhiều chủ đầu tư không chịu chơi, mua toàn loại cùi bắp, nên lắm chuyện dở khóc dở cười... Nếu mua của hãng lớn như Caterpillar thì khỏi chê. Tôi mua một máy 410 kVA loại prime, giá hơn 700tr, cách nhiệt, thông gió, cách âm phòng máy phát, công lắp đặt...gần 1.1 tỷ.

còn có bạn băn khoan kích thước phòng máy phát là bao nhiêu ? tôi mách các bạn là coi trong CIBSE -guide K, là ok ngay.

máy của cumin cũng rất tốt, nhưng chưa dùng bao giờ.
Vài lời với các bạn.
xuất xứ EU/G7 thì yên tâm bạn nhé
riêng phần giá cả thì thị trường quyết định, không ai 1 mình 1 chợ được
thân !

Đúng, tốt nhất là mua máy xịn=)), cq tui vừa mua 02 chú IVECO, nhập khẩu nguyên chiếc từ EU, chạy miễn chê.
VN mình bi giờ chủ yếu nhập phụ kiên về lắp đặt, phần vỏ, chống rung, chống ồn thuờng gia công trong nuớc.
Bạn đóng vai một anh chàng tìm hàng, tới cty máy phát điện hỏi mua, sau đó đòi xem nhà máy( ở cầu Diễn hay sao đó), úi giời, có mà xoắn lên tiếp như thưọng đế ấy chứ.
Chúc bạn tìm đuợc tài liệu mình cần.
đâu có đơn giản vậy được, nhóm máy phát điện nằm trong gói đầu tư riêng, nên muốn gì cũng phải minh bạch bác à , " không đóng vai người mua" kiểu vậy được đâu, ai đâu mà rảnh ?

Back
Bên trên