Công Nghiệp autolisp ve ong gio

phun2

Thành Viên [LV 0]
cac huynh oi
biet chi gium em cach cai autolisp ve ong gio voi
em dơn autolisp ve va cai nhu huong dan ma ko thay xuat hien thanh cong cu nhu ban huong dan.
dung lenh vc1,,6 may cg ko hieu dc

Trả lời: autolisp ve ong gio

bạn vào tools/load application... sau đó dẫn đường dẫn đến thư mục namlisp, chọn ctrl+a sau đó nhấn load vai lần cho nó nhậnn là ok. chuc thành công

lâu rồi mình ko dùng nên cũng quên các lệnh trong namlist, phun2 gởi cho mình các lệnh đó với nha. cảm ơn nhiều!

có bác nào có bảng lệnh tắt của namslip up lên cho anh em dùng đỡ khổ với nhé.

Thank you

Bác vô fonder nam , trong đó có các icon ( biểu tượng vẽ) tên của icon chính là lệnh tắt:) :)

Ban dùng Coolduct hay hơn chỉ tiếc là chưa có Crack mà bỏ tiền mua thì đắt quá không mua nổi

biểu tượng trên hình nó đâu có trùng khớp với lệnh tắt đâu ? chỉ có vài lệnh trùnh khớp thôi. You có thì post hệ cho anh em với.

Thnaks nhiều nhé

mình úp lên kho down load vậy, nói chung sài lệnh không quen cũng lâu, vẽ bằng tool cũng không tới nỗi chậm :cheer:

xungfen viết:
Bác vô fonder nam , trong đó có các icon ( biểu tượng vẽ) tên của icon chính là lệnh tắt:) :)
Bác này vui tính nhỉ? Lệnh tắt (hot key) trong CAD khác với các biểu tượng (icon). Cứ click vào các biểu tượng thì thôi rồi -> khủng khiếp lắm.

Các bạn có thể làm như sau để sửa hot key trong CAD mình đang sử dụng.
Mở chương trình CAD : vào Tools / Customize / Edit Program Parameter (acad.pgp).
sau đó các bạn vào đó mà chỉnh sửa các kiểu hot key mà mình muốn.
Vì mỗi người có cách đặt hot key khác nhau cho nên các bạn hãy tự sáng tác cho hot key
riêng cho mình.

Hình như bác thích bắt bẻ Em phải không, :laugh: các bác kia hỏi lệnh tắt của Namlisp, cái bác nói đâu phải lệnh tắt của Namlisp, cái đó là lệnh tắt của cad, em nói lệnh tắt giống với icon, là bác thiensu49 hiểu liền, giống là giống icon của namlisp, chứ có ai nói là icon của cad đâu, mà lệnh tắc của namlisp thì anh Nam sài quen nhiều khi mình đâu quen, VD: VS01 nhấn 4 phím, các bác khác thì sao không biết riêng em em thấy nhấp vô icon nhanh hơn. :laugh:

Em là Hay, khóa K45, trc thực tập chỗ anh đó.
Khi nào rảnh em mời anh và anh Linh đi uống nước nhé.

Back
Bên trên