Thảo luận Bộ LIPS dùng trong bản vẽ của Ree M&E? (rất chuyên nghiệp)

Nhietlanh2009

Thành Viên [LV 0]
Chào anh em,
Em có một bản vẽ cad như file em đính kèm.
Điều mà em thắc mắc là tác giả đã dùng bộ lips nào vì khi edit thì ra các dạng block , theo nhận định của em thì các block này được tạo bằng một phương thức giống nhau.
Bản vẽ này của ree m&e, vậy bác nào có thể share bộ lips này được không ạ?
Hi vọng anh em vào thảo luận sôi nổi, vì theo em bản vẽ của Ree về tính thẩm mỹ là khỏi phải bàn. :p

Đính kèm

• sample file.dwg
    444.1 KB · Xem: 142
Chào anh em,
Em có một bản vẽ cad như file em đính kèm.
Điều mà em thắc mắc là tác giả đã dùng bộ lips nào vì khi edit thì ra các dạng block , theo nhận định của em thì các block này được tạo bằng một phương thức giống nhau.
Bản vẽ này của ree m&e, vậy bác nào có thể share bộ lips này được không ạ?
Hi vọng anh em vào thảo luận sôi nổi, vì theo em bản vẽ của Ree về tính thẩm mỹ là khỏi phải bàn. :p

Về nhà thầu Ree M&E thì khỏi phải bàn ai cũng biết rồi. Đây không phải là dùng lisp mà nó tạo bằng tiện ích của Cad gọi là Dynamic block (Block động) đó em. Còn cách tạo thì tìm sách hướng dẫn cad để học nhé.
Tham khảo thêm trên diễn đàn Cadviet.com

http://www.cadviet.com/forum/topic/63839-thao-luan-tao-dynamic-block-block-dong-bang-lisp/

Cảm ơn anh, nhưng block động này. lẽ ra khi edit có thể xoay các hướng trong phần visibility stater. nhưng ở đây em không thấy có các lựa chọn khác hay đúng hơn là khi edit block em không tác động vào nó được, haiz... tại sao nhỉ? .
Và ... khi chọn các size khác nhau, các hướng khác nhau thì block dạng này có phần để nhập kích thước đúng k ạ?,
Khi muốn dùng block dạng này thì coppy paste hay phải load nó vào giống như lips ạ?

E muốn hiểu thì trước hết e tìm hướng dẫn cad về phần này là e hiểu được, lúc đó e thấy được nhiều cách tạo Dynamic cho từng ứng dụng khác nhau. Còn việc người trước tạo rồi thì e chỉ việc copy paste là dùng được (Tuy nhiên nó đôi khi không đạt được hết mục đích của e muốn và chỉ còn cách hiểu và biết tạo ra nó)

Trong file này người lập ra có để chế độ Visibility đâu? Chỉ có mỗi constraint thôi. Tốt nhất nên tự tạo cho riêng mình mà xài, lúc trước mình có soạn riêng 1 bộ Dynamic block (FDamper, VCD, Silencer,...) nhưng bỏ nghề rồi nên không nhớ để đâu cả :D

Back
Bên trên