Các anh kỹ sư nhiệt lạnh thân mến

Ðề: Các anh kỹ sư nhiệt lạnh thân mến

Bạn thi vao SPKT là 1 lưạ chọn đúng đắn đó.Mình là cựu SV của trường đang làm về M&E.Học ngành nhiệt điện lạnh của trường chủ yếu tập trung về mảng ĐHKK nên ra trường vào các Cty về M&E làm việc ,nếu chịu khó có thể học hỏi được rất nhiều.Chúc bạn thi đậu.

Cảm Ơn KHONGMINH nhiều . Thật ra em không biết trong đó có dạy chuyên sâu về mạch máy lạnh , máy giặc không nữa .Anh đã trải qua rồi xin cho em vai lời chỉ dẫn.Thanks

Cuộc đời xô đẩy.! Học ngành nhiệt lạnh thì chỉ các thành phố lớn mới có việc để làm thôi. còn xác định về quê thì học ngành này ko có việc đâu.

Ðề: Trả lời: Các anh kỹ sư nhiệt lạnh thân mến

Với xu thế phát triển hiện nay cộng với sự tiến bộ khoa học kỹ thuật ngày càng vượt bậc, đặc biệt là về kĩ thuật lạnh và điều hòa không khí. Kỹ thuật lạnh đã xâm nhập vào hầu hết tất cả các ngành nghề từ nhỏ nhất, đơn giản nhất đến phức tạp nhất và đã trở thành 1 lĩnh vực thiết yếu không thể thiếu trong nhu sản xuất và đời sống của con người. Mình cũng vừa mới bước vào nghề thôi nhưng mình nhận thấy rằng nghề của anh em tụi mình rất có tương lai.
Chào thân ái và đoàn kết!
thế bác muốn vào nhà có lạnh hay muốn vào nhà bình thường?

Chào bác Khổng Minh, hình như bác đang làm bên thiết kế M&E phải không? Nếu đúng bác có thể cho em xin số phone được không? em đang có việc định nhờ bên mấy bác thiết kế M&E mà không có ai cả? Các bác có ai làm bên thiết kế M&E giới thiệu cho em với. Số phone của em 0915 15 45 76 hoặc 0985 750 935.
chân thành cảm ơn!

Đúng rồi bạn ,mình đang làm thiết kế cho CTy cơ điện lạnhT.L.K .
Số phone của mình đây 0903681541

Em muốn có những nhận xét có thể nói là đầy đủ nhất về ngành công nghệ kỷ thuật nhiệt lạnh, và trong tương lai ngành này sẽ như thế nào?????:cheer: :lol: :lol: :lol:

Em test cái chữ ký nhân tiện trả lời bác luôn là Ngành nào cũng vậy thôi, có tương lai hay ko làm do mình mà.

Cá nhân em thì thấy ngành này chuối, nhưng bảo đổi sang ngành khác chắc lại nói ko :-"

Không thể bằng được bạn ạ. Vì kW lạnh và kW điện không cùng tính chất. Chỉ có thể suy ra 1 cách tương đối thông qua hệ số COP thôi.
Hệ số COP = Năng suất lạnh hữu ích/Công suất máy nén = kW lạnh/ kW điện
Bạn có thể tra catalogue máy để biết hệ số COP, thường từ 3,5-4. Thông qua công suất lạnh bạn có thể công suất điện tiêu thụ và ngược lại.

Back
Bên trên