Cần giúp CÁC BÁC GIÚP EM VỚI

Lê Văn Công

Thành Viên [LV 2]
Có bác nào có mã lỗi của hãng general không ạ.
em gặp lỗi sau ; đèn opera nháy liên tục. đèn time nháy 4 lần, đèn swing nháy 1 lần
bác nào có mã lỗi share em với. gmail của em. [email protected]
em cảm ơn nha!

Kiểm tra gas và sensor dàn chưa
Không chơi với China dù là cài vale
Gửi ANh em Đầu tư mau hoàn vốn
Hàng gì cũng có Trung quốc không chơi (dũng sỹ phá hoại anh em minh đó)
Anh em trên diễn đàn tốt nhất xây dựng góp ý đừng hỏi đố nhau kg vui,ai cũng có kinh nghiệm riêng.thế mạnh riêng
Giá luôn tốt nhất Máy zin .cho coi bath dây
Giá cạnh Tranh,Năng lương thấp giảm chi phí ban đầu và lâu dài
Thông số điện thấp hơn so với các máy mới cùng công suất
saylanhthanghoa.com
freezer-drying.com
[email protected]
Đt : 0932128277-0983276012
em hỏi thật chứ có hỏi đố đâu bác.

Sensor đo mấy ohm ,gắn vô vị trí có tiếp xúc tốt không(sensor dàn tiếp xúc không tốt không lấy nhiệt độ dàn được biến thiên giá trị điện trở không được xảy ra trường hợp báo lỗi . Máy inver hay mono ? xài gas lạnh gì?áp suất gas em đo bao nhiêu ?
em lấy senso của hãng thay luôn anh ạ. chứ em k đo điện trở của senso đó làm gì cả. gas r22 áp động đủ 80
máy VRF-II anh ạ.
nói VRF-II chắc anh cũng biết là hệ biến tần hay cơ rồi chứ

bao nhiêu ohm mà bình thường,sensor tiếp xúc với vị trí gắn tốt không?Không tiếp xúc cũng như không.
bác biết lỗi dó là lỗi gì thì chỉ giáo em với. chứ em cũng không biết điện trở của senso hãng general đó là bao nhiêu ohm cả. thay thử mấy lần mấy con khác nhau rồi không được. tiếp xúc đảm bảo tốt.

vậy là vẫn chưa đo
chẳng lẽ 3 c0n cảm biến cả hãng đưa cả của em tháo máy bình thường về chết cả à bác( không biết giá trị điện trở nên em thay thử chứ không phải đo đạc nữa ) . tiếp xúc trên mạch em khẳng định tốt.
với lại tiêu đề em đăng là share em xin bảng mã lỗi của hãng general. bác có thì share cho em và ai chưa biết đi ngang qua xin luôn.

Không phải anh xin( Cám ơn em nha) Anh hỏi để anh chia sẽ với em thôi ,Sơ Đồ k là sơ đồ ống để thi công hệ VRV thôi ,Reenef chổ nào và mã Reenef thôi.Khi em thự hiện xông nó sẽ ra tổng khối lượng dự toán cho em và xuất ra file work ,fife excel và cad cho em,Ống phi mấy bao nhiêu,gas sạc bổ sung bao nhiêu ,Nếu khó khăn gì cứ mail Anh
dạ anh. em toàn chỉ có bản vẽ sẵn rồi cứ thế thi công theo thôi. em lắp đặt và đi bảo hành thôi. không phải dân thiết kế. em không có hoc qua đại học.

em gặp lỗi sau ; đèn opera nháy liên tục. đèn time nháy 4 lần, đèn swing nháy 1 lần
em cảm ơn nha!

Nếu dùng điện thoại chạy Android hoặc Iphone thì tìm và cài đặt cái App "Mobile Technician"
với cái APp này thì chỉ cần chọn Model và nhập mã lỗi là ra lỗi liền, nó có hướng dẫn cách kiểm tra lỗi nữa.
à! Fujitsu và General thì dùng chung nhé

Q2OAcwXCOn9-JuSI4cwX4o4X_3XMo2vfvhL_v8VTqzoBFpm-U-ND-BWbMKp8eysbj_U=h900-rw

Không nắm rỏ qui tình thay đổi trạng thái ?không hiểu biết lên đây chỉ bậy bạ tội nghiệp mấy đứ em vậy trunghoang 911.Level Năm cái gì kỳ vậy?nếu online tui hỏi 3 câu chắc là không biết để trả lời.không biết thì đừng có nhân rông ra cái thiếu hiểu biết?quy trình không có biết,trạng thái không biết sao mà phát triển.
Vãi! Chỉ cho em nó cái App để biết mã lỗi là gì mà lại bị la.
Chú giỏi rồi thì Chỉ cho em nó đi. mà đây là máy hệ VRF VII, bên hãng người ta tạo ra phần mềm để các kỹ thuật viên nhanh chóng xác định lỗi gì, rồi thu gọn lại đối tượng cần xử lý. còn nếu Chú nghĩ cái App mà tôi đưa ra vô ích thì khi máy bị lỗi. Chú cứ chịu khó mà đo gas và giá trị điện trở của Chú đi.

em cảm ơn nha!

MÌnh nghĩ là đây là hệ VRF V1 ko phải VRF VII nhé.
còn mã lỗi thì mình đã gởi mail cho bạn rồi đó. mã lỗi cả VRF-I và VRF-II.
tính chia sẽ mã lỗi lên đây nhưng ghét cái anh ở trên nên ko chia sẽ.

Em ca
Nếu dùng điện thoại chạy Android hoặc Iphone thì tìm và cài đặt cái App "Mobile Technician"
với cái APp này thì chỉ cần chọn Model và nhập mã lỗi là ra lỗi liền, nó có hướng dẫn cách kiểm tra lỗi nữa.
à! Fujitsu và General thì dùng chung nhé

Q2OAcwXCOn9-JuSI4cwX4o4X_3XMo2vfvhL_v8VTqzoBFpm-U-ND-BWbMKp8eysbj_U=h900-rw
em cảm ơn bác nha
Các bác rất nhiệt tình
Thích quá

Back
Bên trên