Dân Dụng các bác nghiên cứu con điều hòa này có hợp lý ko ạ

triệu anh quang

Thành Viên [LV 0]
tình hình là em có 7.5 triệu để mua con điều hòa 2 chiều giá ngon bổ rẻ ạ.bỏ qua các hãng có thương hiệu nha các bác.chỉ có hãng bình dân thôi,phòng em 25m vuông, em là người bắc có 2 mùa nên mua điều hòa 2 chiều có vẻ hợp lý hơn, mùa nóng thì có khi lên tới 38 độ , mua đông thậm chí xuống tới 13 độ, em cũng tìm qua nhiều hãng điều hòa rồi nói chung trong phân khúc giá 7.5 triệu thì có rất nhiều hãng ví dụ funiki, nakawa, media, v v ... và em cũng lên web xem và nghe cửa hàng tư vấn, tính em cẩn thận các bác ạ, em bị mấy vố mất tiền oan rồi, coi đó là bài học, hỏi đi hỏi lại và cuối cùng 2 chốt ở 2 hãng bình dân các bác ạ
đó là con GREE moden là điều hòa gree 2 chiều 12000btu GWH 12QC còn này là moden mới 2016 chạy ga410 giá 7.5 triệu mỗi máy
con thứ 2 là con điều hòa SUMIKURA SK PLUS 2 CHIỀU APS/ APO - H120 mode 2015 chạy ga 22 ưu điểm là dòng máy này được nhập khẩu từ malaysia giá 7500k
bác nào chuyên gia về điều hòa tư vấn hộ em cái nha, để đỡ hối hận mua nhầm sản phấm ấy mà
cuối cùng em xin chào các bác đọc

mình mua máy mono thôi, tại vì ít tiền nên mới ko dám ngó tới mấy hàng thương hiệu đó,2 hãng này bác bảo là hãng nào dùng tốt hơn hãng gree và SUMIKURA

may nào dùng cũng dc . bây giờ máy móc ăn theo thương hiệu thôi bác ak . ăn may thì mua dươcj cái tốt . bác cứ thoải mái di

Media ngốn điện hơn do hệ thống senso làm việc không hiệu quả,nếu mod laị thì ok
Funiki ko ăn thua
Gree cũng như Media thôi
Tất cả các hãng đều dùng chung 1 loại Lốc
Do các nhà máy nhập Lốc của 1 hãng chuyên sản xuất lốc và mang về lắp ráp lại thành cái điều hòa bán cho bạn
Khác nhau về hình thức,thương hiệu,dàn ống....
Phang bừa 1 con mà dùng đi,5 năm sau nó hỏng thì bán thanh lý
Điều hòa ko đắt nhưng tiền điện nó đắt
Điều hòa In đắt nhưng ăn điện ít nếu dùng đúng cách - chi phí sửa chữa đắt
Điều hòa Mono ăn nhiều điện nhưng nếu dùng đúng cách thì cũng như In - Chi phí sửa chữa rẻ

theo kinh nghiệm làm nghề lâu năm của bác trong khoảng giá 7.5 triệu cho 1 2000 btu 2 chiều em nên dùng hãng nào là hợp lý nhất ạ

sau 1 thơi gian suy nghĩ mình đã chon san phẩm điều hòa gree 2 chiều 12000btu GWH 12QC giá 7400k nghe nói chỗ đó bán giá hợp lý nhất trân anh bán 8 triệu hc bán 9 triệu kinh quá quá nhiều giá ko biết chon ai nghe nói cty bảo mình bán giá rẻ nhất bán tại kho cơ http://banhangtaikho.com.vn/ chạy ga 410 ko có máy hút trên không chắc bó tay vụ này nhờ thơ cho lành em cũng làm bên kỹ thuật nhưng nghành khác

Back
Bên trên