Công Nghiệp CÁC BƯỚC SẠC GAZ , CÂN GAZ CỦA THẰNG DAIKIN 100HP

Trả lời: CÁC BƯỚC SẠC GAZ , CÂN GAZ CỦA THẰNG DAIKIN 100HP

cắm vào rùi cân lên. mỗi loại gas có 1 cách xạc khác nhau.chú ý nhé. Loại thì cắm xuôi, loại thì cắm ngược, loại thì cắm ngang... hi hi hi

hix . a noi zay thi em chit thui . anh noi ki chut di . tung buoc nha , vi em dang hoc ma . rui can gaz cho daikin 100 ngua do . can bao nhieu kg la du

Cân gas và nạp gas là cả 1 quá trình phức tạp. Gas R22 thì không có vấn đề gì, nhưng R407C, R134A, R410A thì hãy cẩn thận, vì nó là loại 2 đến 3 hỗn hợp trong 1 môi chất. hì.
Còn nữa. còn nhiều lắm....

gaz r22 anh a. cắm dây nào zo chỗ náo . cân gaz sao cho ko thiếu cũng ko dư daikin 100hp . khoang bao nhieu kg la vua

Chú hỏi anh lehieu, anh ấy chỉ bảo cho. Chú vừa đi học vừa đi làm à? Chú đang học về ngành gì ? hay là đang học cấp 2 ? he he.

hix . em dnag hoc nganh nhiet lanh . em chua bit thi may anh chi zup zoi. choc we em woai:lol:

Ở Ptkien sao lại chỉ tôi
Anh là nhà tư vấn chuyên nghiệp cái gi anh cũng biết. Thôi Ptkiên đừng dấu nghề em no nhờ thì chỉ bảo.
Nêu anh ko muốn thi bảo cho em nó
Em chịu khó chạy ra hàng sách mua cuốn tủ lạnh máy kem máy đá của thầy Lợi sẽ có phần em cần

Bạn lấy đâu ra cái dàn 100 HP của Daikin vậy? Cái đó là 1 tổ hợp các tổ công suất nhỏ hơn( thường là tổ 10 HP). Tất cả các thông số về môi chất, định lượng, cách tính lượng gas nạp thêm đều được Daikin ghi trên dàn nóng, bạn có thể tháo mặt dàn nóng ra và đọc ở đó.

Công thức tính lượng gas bổ xung thêm:

R = (a x 0,36) + (b x 0,27) + (c x 0,17) + (d x 0,1) + ( e x 0,05) + ( f x 0,025) - (lượng gas tuỳ từng model).

Trong đó: a = total length(m) of liquid piping size at 22.2 mm
b = .........................................19.1 mm
c = .........................................15.9 mm
d = .........................................12.7 mm
e = ......................................... 9.5 mm
f = ......................................... 6.4 mm
Lượng gas tuỳ từng model: RXY 5 - 16 M 0 kg
RXY 18 - 32M 3 kg
RXY 32 - 48M 6 kg

Với tổ 100 HP thì chắc là 1 tổ hợp gồm 10 tổ 10 Hp. Hiên tại, mỗi tổ 10 HP VRV II dùng môi chất R22 cần 13.9 kg.

do em thực tập ở khu ong nghiep VN_SINGAPO . cong ty virohto do . em thay tai lieu ghi cong suat la 100hp ma .

Cho chú cái này của Daikin:

Anh emmanuel làm việc ở đây vậy, sao có tài liệu giống cty mình quá, mình làm ở DUREE (ĐỨC THUẬN) nè

tanthach79 viết:
Anh emmanuel làm việc ở đây vậy, sao có tài liệu giống cty mình quá, mình làm ở DUREE (ĐỨC THUẬN) nè

Hihi, mình làm việc cho 1 đại lý của Việt Kim( Daikin) ở Hà Nội. Những tài liệu về Daikin thì mình cũng có nhiều, cái này chắc Việt Kim cấp cho nên giống nhau là thường mà :laugh:

emmanuel viết:
Bạn lấy đâu ra cái dàn 100 HP của Daikin vậy? Cái đó là 1 tổ hợp các tổ công suất nhỏ hơn( thường là tổ 10 HP). Tất cả các thông số về môi chất, định lượng, cách tính lượng gas nạp thêm đều được Daikin ghi trên dàn nóng, bạn có thể tháo mặt dàn nóng ra và đọc ở đó.

Công thức tính lượng gas bổ xung thêm:

R = (a x 0,36) + (b x 0,27) + (c x 0,17) + (d x 0,1) + ( e x 0,05) + ( f x 0,025) - (lượng gas tuỳ từng model).

Trong đó: a = total length(m) of liquid piping size at 22.2 mm
b = .........................................19.1 mm
c = .........................................15.9 mm
d = .........................................12.7 mm
e = ......................................... 9.5 mm
f = ......................................... 6.4 mm
Lượng gas tuỳ từng model: RXY 5 - 16 M 0 kg
RXY 18 - 32M 3 kg
RXY 32 - 48M 6 kg

Lâu nay không thấy, nhưng mà mình thấy khoái câu \" Bạn lấy đâu ra cái dàn 100 HP của Daikin vậy\"? Cái này mà hỏi mấy ông Daikin thì anh em thử tưởng tượng cái mặt mấy ông Daikin sẽ thế nào nhỉ!!!:woohoo:

Còn cách tính gas đó thì đúng rồi!

nè mình dang làm bên diện lạnh mình xin có cái ý kiến thế này trong dhdd thì cục nóng của nó có 2 dường ống di và về cứ sac làm sao cho di lẫn về là dược hi vọng ban sẽ làm dươc bbB)

Back
Bên trên