Cần giúp cách lắp đặt đường ống thoát cho lavabo

conghai

Thành Viên [LV 0]
xin chào mọi người, trước giờ mình chủ yếu làm bên thi công phần điện, dạo này bị chuyển sang thi công nước mà có 1 số vấn đề không hiểu lắm mong các bạn giúp đỡ mình:
- Trên bản vẽ kỹ thuật người ta ghi là dùng ống PVC 60 cho nước thoát của Lavabo ( vậy sao mình đặt ngầm trong tường được) và làm cách nào kết nối với phụ kiện của lavabo ( cái giống như bẫy nước ấy).
- Ở phần nước cấp cho lavabo, xí bệt thì đoạn kết nối giữa ống PVC và dây mềm gắn đến thiết bị thì mình dùng Co răng trong hay Co răng ngoài vậy mọi người.
Ah còn 1 vấn đề nữa là là đối với ống nước cấp xuống thiết bị thì mình đợi bên xây dựng tô trát rồi mình mới cắt rãnh lắp đường ống vào hay là lắp trước khi họ tô trát nhỉ ( không biết cái nào tiện lơi hơn)
Mong mọi người giúp đỡ mình với, chẳng biết làm thế nào cả.

Góp ý:
Đối với Toilet cho nhà ở, ống nối với Lavabo là ống 32A( đường kính ngoài 42mm). Dùng giảm cấp 60/42.
Cắt trước khi tô trát, để khi lắp xong thì bên xây dựng tô cho mình luôn. Giong như đi ống điện âm tường đó mà

http://www.mediafire.com/download/ymzihzkkd3u9feq/DETAIL_INSTALLATION_FOR_SANITARY_WARE.dwg

cảm ơn kinh nghiệm của bạn nhiều, ah nhưng mình thấy ở ngoài công trình khi đặt đường ống thoát cho lavabo là ống PVC 34 mà. đường ống chính nối các ống thoát lavabo lại với nhau là PVC60.

Chào bạn, theo mình biết thì ống thoát lavapo là 34, vậy nếu muốn lắp vào ống 60 phải có giảm 60/34 rồi, ống 34 sẽ được đặt âm trong tường và chờ theo hướng vuông góc với tường (đương nhiên là đúng cao độ) và sau khi lắp đặt lavapo xong, kết nối phụ kiện (nút bấm đi xuống là ống hình chữ U (bẫy nước) và chỉ cần chọt nó vào ống PVC 34 chờ đó thôi (trét silicon sữa kín xung quanh cho kín và đẹp)
Còn ống cấp nước vào thiết bị thường là ống PPR 21 và đương nhiên là đầu cuối là co răng trong rùi (thuận lợi kết nối van nước hay van 3 ngã, muốn kết nối trực tiếp ống mềm thì dùng măngxong đồng 2 răng ngoài kết nối vào

Chào bạn, đường ống thoát lavapo thường là 34 kết nối với ống chính là 60 thi phải có giảm 60/34. Ống 34 đi âm trong tường và đặt chờ theo hướng vuông góc với tường( đương nhiên là đúng cao độ). Sau khi lắp đặt lavapo và gắn phụ kiện (nút bấm phía dưới là ống chữ U (bẫy nước) sau đó chỏ việc chọt nó vào ống 34 chờ thôi. Trét silicon sữa xung quanh cho kín và đẹp
Còn ống cấp nước cho thiết bị là ống PPR 21 và đầu cuối đương nhiên là co răng trong rồi ( thuận tiện kết nói van nước, van 3 ngã, nếu bạn muốn gắn trực tiếp ống mềm thì dùng nối đồng 2 răng ngoài 21 gắn vào là xong)

Chào bạn, theo tiêu chuẩn Nhật mình hay làm thì 32A là đường kính thiết bị, thì ống thoát phải lớn hơn một cấp là 40A, mình thường làm ống 40A là ống nhánh, còn ống chính là 50A, mình đi ống nhánh 40A, khi lắp P or S trap vào ống PVC, mình hay mua cục cao su chuyển đổi nhét vào ống vừa đẹp lại gọn nữa, có chút ý kiến.

Back
Bên trên