cầm các bạn giúp đỡ

lylong

Thành Viên [LV 0]
hiên nay minhg đang triển khai thi công hệ thống cấp thoát nước cho tòa nhà.tới phần sơn ống và dán mủi tên chỉ dẫn hướng nước chảy..nhưng bên tư vấn đòi hỏi tiêu chuẩn ,quy định nào ,ở đâu ra...........nên mình đang cần một số tài liệu về các tiêu chuẩn nầy để có thể nói với bên tư vấn giám sát............xin cảm#:-S#:-S#:-S ơn

Ðề: cầm các bạn giúp đỡ

Đơn giản là bạn nói "xin anh cho em tiêu chuẩn này", hoặc bạn làm bản vẽ mô tả dạng chi tiết trình duyệt đề nghị họ ký vào và triển khai thi công là được, thực tế không có tiêu chuẩn này đâu, bạn dán hoặc vẽ sao cho dễ hiểu và thấy là được.

Ðề: cần các bạn giúp đỡ

vậy thì đơn gian rồi,but họ cần thông tin từ đâu,mình tìm trong speed thiết kế nhưng ko có,anh em nào có làm qua cái này rồi thì cho minh speed để tham khảo với

Ðề: cần các bạn giúp đỡ

Hi,

Chuẩn ANSI hoặc ASME của Mỹ đều có tiêu chuẩn về Marking & Label A13.1://www.labsafety.com/refinfo/ezfacts/ezf203.htm

Về màu sắc thì theo quy cách loại ống mà có màu riêng.
Ngoài ra tuân theo màu của Safety label nữa. Phải chú thích chổ nào nguy hiểm, chổ nào không cho vật nặng đè ...

Các van, họng đều phải có nhãn, nếu nhỏ thì buộc phải gắn nhãn có dây treo vào van. Các vị trí đổi hướng đều phải đánh nhãn lại cả hai bên và trên tường.
Nhãn thường dán vào thân ống, nếu ống âm thì dán vào hai bên tường, trần. Ống gắn nổi trên trần thì phải dán bổ sung ở tầm tường ngang mặt.
Các vị trí co thắt hoặc chuyển đổi lưu lượng áp suất thì phải có nhãn chú thích.

Nhưng mà kiểu hỏi này tui thấy quen quá ah, chắc bác gửi nó vài mã $$ xem rồi ý nó sao

Back
Bên trên