Công Nghiệp Cần giúp về hệ chiller

hautg

Thành Viên [LV 0]
Em đang nghiên cứu về hệ thống chiller mà sao thấy mênh mông quá, em mới ra trường chưa có kn, anh nào có kinh nghiệm rồi thì giúp em vài vấn đề này nha.
+ Các loại valve dùng trong hệ chiller, công dụng, vị trí lắp đặt?
+ Hình ảnh hoặc bản vẽ kèm theo.
Em xin cảm ơn trước

Trả lời: Cần giúp về hệ chiller

Tất nhien là mênh mông rồi. Chiller là hệ thống không đơn giản, kể cả các cụm van. Em là ai, học trờng nào? ở đâu? Cụ thể thì anh mới tw vấn cho đwowcj. Tất nhiên là phải có học phí

Em tên Hậu, đang ở TP.HCM. Nếu anh cũng đang ở tpHCM thì anh em mình gặp mặt cafe cái nhé

:woohoo: máy cái van này sách điều hòa của thầy Lợi cung có nói đó, còn muốn có hình ảnh van lên mạng chả thiếu gi:P . còn muốn bản vẽ về tham khảo chú cứ để mail lại, mọi người mới cho được chứ

Van Thầy Lợi vẽ cũng áp dụng được, nhưng hiện nay có rất nhiều hệ van hiện đại hơn nhiều

Ðề: Trả lời: Cần giúp về hệ chiller

minh nghi khi len mang ntn thi nen up len cho cac anh em cung coi chu cu mail qua mail lai thi cac anh em khac trong dien dan cung potay.com khi muon kiem mot de tai gi. Mong cac anh em ung ho de dien dan huu ich hon

Ðề: Trả lời: Cần giúp về hệ chiller

trong hệ thống chiller thì có các loại van như: van một chiều,van chặn,van cân bằng, van xả....
Van một chiều:để cho một chiều nước đi tránh trường hợp khi dừng hệ thống ...áp lực dội về làm hỏng máy nén,bơm..
Van cân bằng:các bạn đọc sách thêm
van xả bẩn để định kỳ xả bẩn trong hệ thống.....
các loại van bướm....thì cũng mục đích là chặn thôi nhưng nó thường được cấu tạo dạng đóng mở từ từ...
mình cũng mới ra trường nên cũng chỉ biết chừng đó mong anh em góp ý

Ðề: Cần giúp về hệ chiller

Hiện nay có rất nhiều kiểu van đã được các hãng sản xuất van thiết kế để phù hợp với các công nghệ hiện đại nhằm hỗ trơ cho công tác quản lý vận hành bảo dưỡng nhưng về công năng sủ dụng thì vẫn giữ nguyên
để áp dụng các loại nào cho phù hợp ở đây ta cần nắm rõ nguyên lý hoạt động của hệ thống chiller sau đó là AHU, FCU, Cooling tower, bơm cấp nước lạnh, bơm cấp nước giải nhiệt.
Nghĩa là với AHU: ống cấp nước gồm những van gì ? ống hồi gồm nhưng van gi? đối với FCU cũng vậy...
kết hợp với nguyên lý vận hành của hệ thống chiller mà ta lựa chọn van, kiểu hoạt động.

Ðề: Cần giúp về hệ chiller

Bạn nên hỏi cách để tìm ra các tài liệu bài viết về những vấn đề bạn quan tâm. Không nên đòi hỏi ai đó làm sẵn cái gì cho mình như thế...kiến thức bạn cần tìm có dễ thấy hay không phụ thuộc vào từ khóa của bạn

Back
Bên trên