Dân Dụng Cần thảo luận tìm nguyên nhâ hư hỏng của Điều hoà Daikin inventer 12000BTU sử dụng gasR22

TinhLong

Thành Viên [LV 0]
Các bác bình luận nhé!
Tôi để ý những cái điều hoà daikin inventer khi bị thủng dàn nóng hoặc bị rò hết gas, khi hút chân không sạt lại thường gặp những trường hợp như thế này
Khi mới khởi động thì nó tăng tốc khoảng 3 phút tự động giảm tốc
Sau khoản 10 -15 phút điều hoà tăng tốc, chạy khoảng 15-20 phút thì nó hạ tốc rồi cắt lốc luôn, quạt vẫn còn chạy 1-2 phút rồi tắt luôn.
Trong khi đó dàn lạnh vẫn hoạt động bình thường
Sau khoản 15-20 phút thì nó chạy lại
Cứ chu kì như vậy vài lần thì dàn lạnh hết chạy rồi báo lỗi.
Tôi tra lỗi U0 nó bảo là hết gas.
Bó tay luôn! các bác có kinh nghiệm bàn luận xem có phát hiện ra bệnh gì không?
Tôi thay luôn đầu lạnh mới, bo mạch dàn nóng mới, đều vẫn như vậy.:-"

Ðề: Cần thảo luận tìm nguyên nhâ hư hỏng của Điều hoà Daikin inventer 12000BTU sử dụng ga

ga chưa chuẩn, tháo iC nhớ dàn lạnh ra

Ðề: Cần thảo luận tìm nguyên nhâ hư hỏng của Điều hoà Daikin inventer 12000BTU sử dụng ga

minh sua may lanh nhieu ma chua pha may con inventer bao gio.block chay inverter co role nhiet ko vay ban.khi no ngat ban kiem tra cac cam bien va thiet bi bao ve coi

minh thay may lanh inventer dau co sai gaz22.hinh nhu phan lon sai gaz410

Bác có dùng đồng hồ kẹp dòng xem dòng bao nhiêu A không . máy hết gas quan trọng là bác pahir tìm nguyên nhân chỗ nào hết ấy chứ .

có thể lốc bị chập nhẹ

xương máu kinh nghiệm mới xử lí đc bác àh, sau đây mình bổ sung ý thôi, xương máu lắm bạn àh, ko dễ biết đâu: _ nghe bạn nói vậy ( lỗi U0 hết gas ) thì mình phán chắc chắn ko do bị hư bjo hay liên quan tới block đâu, hơn thế nghe bác nói thay cục lạnh rồi mà vẫn bị lỗi U0 hết gas ,thứ nhất coi mấy đầu lắc co , nắp bít lục giác , đầu ti sạc gas coi xì ko, thấy nhớt duyệt ngay ==) xì gas, thứ 2 nếu ko thấy xì các đầu trên kiểm tra cục nóng coi xì dàn có thấy nhớt nhớt ko là hiểu , còn ko có thì cuối cùng đường ống đồng , còn nếu ko xì nữa tại hạ đành tiễn biệt.

Các bác bình luận nhé!
Tôi để ý những cái điều hoà daikin inventer khi bị thủng dàn nóng hoặc bị rò hết gas, khi hút chân không sạt lại thường gặp những trường hợp như thế này
Sau khoản 10 -15 phút điều hoà tăng tốc, chạy khoảng 15-20 phút thì nó hạ tốc rồi cắt lốc luôn, quạt vẫn còn chạy 1-2 phút rồi tắt luôn.
hut chan khong chua ky may con nghet

Các bác bình luận nhé!

Thứ nhất bạn nạp gas chưa đủ, ga về ko giải nhiệt được block, sensor nhiệt độ tại block báo về -> anh ơi thiếu gas
Thứ hai con sensor nhiệt độ tại block đó hư. có thể đổi với con sensor giàn nóng là ok
hết

bác ơi thằng daikin nó cái van điện tử gần ở đầu cáp bác nó nhạy lắm , lỡ ko may vô nc hay bụi bẩn tắc luôn, thay cái mới khác bác ạ

Mình đc bít dakin inventer khởi động 4 cấp, tùy theo nhiệt độ phòng mà nó khởi động đến cả mấy. Nhung chay khoang 20p thi moi goi la hoan thanh qua trinh khoi dong.
Lúc này áp gas là 80psi và dòng 4.5A 1HP. Bạn kiểm tra xem có đủ áp và dòng k

U0: Cảnh báo thiếu ga
- Thiếu ga hoặc ngẹt ống ga (lỗi thi công đường ống)
- Lỗi cảm biến nhiệt (R4T, R7T)
- Lỗi cảm biến áp suất thấp
- Lỗi bo dàn nóng.

Back
Bên trên