Dân Dụng Cho tui hoi chut ve no\'i o\'ng do`ng!

huce1155346

Thành Viên [LV 0]
Hom no co ong anh lam tho sua chua may dieu hoa, loai dan dung thoi hoi: binh thuong cac ong y\' noi o\'ng do`ng toa`n du`ng racco (vi dac duoc trang bi theo may thi ban) nhung thay gio nguoi ta co bien phap ha`n o\'ng do`ng kha\' don gian, vay khi nao dung racco khi nao dung ha`n, tac dung cua hai bien phap nay khac nhau the nao?

Trả lời: Cho tui hoi chut ve no\'i o\'ng do`ng!

viết chữ làm ơn để dấu . Khi nào không có dụng cụ hàn ống thì cắt nối bằng racco thường thi nên dùng hàn để nối ống cho chắc nếu dủngacco tốn thêm tiền lắp đặt

Tôi thấy pác Mr.Ben trả lời chưa được hợp lí lắm, về mặt kĩ thuật thì tôi không nắm rõ lắm la cách nào tốt hơn nhưng tôi thấy sao thợ họ lại dùng biện pháp nối bằng racco nhiều hơn, nhưng về mặt kinh tế thì thực tế dùng răcco sẽ kinh tế hơn, vì ở đây tôi nói đến ĐHKK dân dụng, nên răcco được cấp kèm theo mỗi máy, còn về công lắp đặt thì tôi thấy công để nối ống bằng racco ít hơn là hàn nhiều.

Thực chất thì dùng phương pháp hàn ống hoặc bắt rắcco đều có ưu và nhược điểm, tuy nhiên tùy từng tình huống mà ta chọn phương pháp nối ống cho phù hợp. VD : Nếu bạn đi ống đồng âm tường thì nên tránh dùng racco vì hệ số co dãn của đồng và vật liệu xây dựng # nhau => khi có sự thay đổi thời tiết sẽ hay dẫn đến bị hở ống ở chỗ nối racco( thực tế cho thấy, bên mình thi công thì hầu như các chỗ hở,xì gas toàn nằm ở racco là chính, còn ở các mối hàn là rất ít, có thể là vì do thợ hàn cẩn thận cũng nên :laugh: ). Còn về hàn ống, bạn cần chú ý vì khi hàn, phía bên trong ống sẽ xuất hiện xỉ hàn, nếu ko được làm sạch sẽ dẫn đến tắc phin lọc. Cách tốt nhất là khi hàn bạn nên xì khí Nito trong ống để ko gây ra xỉ hàn bên trong thành ống đồng. Đối với máy 2 cục dùng trong gia đình thì khi hàn bạn có thể bỏ qua bước xì Nito.

Bác Emanuel nói phải, biện pháp nào cũng có cái hay riêng, bác đã nói khá tổng quát toàn đúng. Làm gì cũng thế, tính cẩn thận và nguyên tắc nghề nghiệp phải luôn luôn tuân thủ. Bác nào kinh nhiệm lâu năm thì lập sổ tay thi công và thiết kế hệ thống AC đi.

Bác này chắc không phải dân điện lạnh ah. Sao hỏi thế nhỉ. Chắc nhà bác mới lắp điều hoà. Và thợ lắp cho bác vậy hử

Back
Bên trên