Có ai làm hệ thống khí nén không (CA)?

Ðề: Trả lời: Có ai làm hệ thống khí nén không (CA)?

minh co tai lieu cua TKS nhung khong scan duoc
neu can minh gui ban copy cho
Chào bạn phuonghq.tb
Bạn có thể cho minh copy tài liệu khí nén TKS của bạn được không a? Bạn cho mình số dt liên lạc của bạn nhé. Mình là LỘC Số đt: 0913143075, mail: [email protected] Xin cám ơn bạn

Ðề: Có ai làm hệ thống khí nén không (CA)?

mình cung vậy đang lam dự án cấp khí nhà máy đóng tàu gồm hệ thống khí nén ,khí Gas ,khíôxxi nhưng không kiếm đâu dược tài liệu ,không biết lam thế nào nữa mong anh em giúp
thank!

mình cung vậy đang lam dự án cấp khí nhà máy đóng tàu gồm hệ thống khí nén ,khí Gas ,khíôxxi nhưng không kiếm đâu dược tài liệu ,không biết lam thế nào nữa mong anh em giúp
thank!

Bác gửi mặt bằng lên đây xem e có thể giúp bác đc gì ko. :D

Bên mình đang cấp sản phẩm ống Flex Drop nối sprinkler trong hệ PCCC.
So với ống cứng, hệ ống này có rất nhiều ưu điểm.

1. Kinh tế: tiết kiệm chi phí lao động, không cần thiết bị, máy móc
2. Tiết kiệm thời gian: nhanh hơn gấp 4 lần khi so sánh với ống cứng
3. An toàn: ít bị nước ăn mòn. Không sinh khói, tiếng ồn hay tai nạn từ máy móc khi thi công.
4. Thuận lợi khác: dễ uốn cong, phù hợp không gian chật hẹp của trần nhà.

Cái này cũng đơn giản mà.
Hoàn toàn không phức tạp đâu. Bao gồm những thứ này:
A. Trường hợp cấp khí cho khu vực nhỏ.
Chỉ cần một máy khí nén ,hệ thống đường ống và bộ tách hơi ẩm là xong.
B. Đối với công nghiệp.
Hệ thông tương đối phức tạp bao gồm những thiết bị sau:
1. Máy nén trục vít.
2. Bộ xử lý không khí hay còn gọi là cyclon
3. Bộ tách ẩm. ( Xử lý nhiệt độ để tách không khí ẩm)
4. Bình giản nở (Để hệ thống hoạt động auto phải có bình chửa này giống như bơm nước phải có pressure vessel vậy)
5. Bộ lọc cấp 2.
6. Hệ thống nước làm mát. ( Có thể dùng một vòng tuần hoàn đến phòng tắm để tận dụng nhiệt của máy nén nhằm tiết kiệm chi phí)
Mấy thông tin nhỏ nếu các bạn có niềm đam mê thì anh em cafe giao lưu để hiểu thêm.

đúng rồi mình làm công trình họ cũng toàn cho kính thước đường ống chính và đường ống phụ luôn chả phải tính toán gì. Máy thì đa số là loại 37kW. He>:D<

Thật ra định size ống khí nén mà nói theo chuẩn thì rất khó. Tùy theo nhu cầu thiết kế, ngân sách dự án mà định size ống.
Nhưng nếu xét theo khía cạnh tốt nhất về kỹ thuật, thì theo những kiến thức mình tổng hợp được, thì khi định size ống phải đảm bảo vận tốc khí nén theo các yêu cầu sau:
1. Ống kết nối trong phòng khí nén: không quá 6m/s
2. Ống góp: không quá 6m/s
3. Ống chính trong nhà máy: có thể sử dụng theo bất kỳ bảng nào bạn tìm được trên mạng, nhưng vận tốc không quá 15m/s và thỏa mãn được yêu cầu áp cuối của hệ thống.

4. Bình giản nở (Để hệ thống hoạt động auto phải có bình chửa này giống như bơm nước phải có pressure vessel vậy)

Back
Bên trên