Dân Dụng Có nguồn tới dàn nóng nhưng lốc ko chạy

Long Hải Hà

Thành Viên [LV 1]
Chào các bác.
Em có 1 con điều hòa 24000 của TRUNG QUỐC. Lốc của nó ko chạy nên e đã thay lốc của con LG 24000 sang. Khi test bằng cách cắm nguồn trực tiếp cho lốc thì chạy nhưng lốc hơi nóng. Lắp đặt xong nạp gas thì phải 5 phút sau lốc mới chạy, áp suất hút 5 cân. Nhiệt độ phòng có lạnh, nhưng đc 2 3 phút thì lốc lại dừng và ko chạy nữa. Chờ rất lâu sau nó chạy đc 1 2 phút gì đó lại ngắt. E nghi do cái rơ le đấu qua dây nguồn vào lốc nó ngắt. Nên e bỏ rơ le đó đi và đấu trực tiếp vào chân lốc luôn. Nhưng vẫn bị tình trạng này.
Mong các bác giúp đỡ.

Hôm nay e bật lại thì chạy đc 2 phút thì ngắt lốc có lạnh. Nhưng lốc rất nóng. E thay thử 1 con tụ khác vào thì 5 phút sau lốc lại chạy, có lạnh. Chạy đc 1p thì ngắt. Quạt dàn nóng vẫn chạy liên tục. Áp tĩnh là 200 psi, áp hút khi lốc chạy là 70 psi. Dòng đo đc lúc lốc chạy là 11A, có lúc lên 13A. Đây là loại dùng gas R22. Ko có biến tần. Bác nào giúp em với.

Lốc 18.000 BTU trở lên Téc nằm luôn trong lốc nên bạn tháo bỏ cái con mà bạn gọi là rơ le đó ra là việc làm rất nguy hiểm,bạn nên gắn trở lại cho nguyên bản như cũ
Còn căn bệnh của bạn đang gặp là do tắc phin lọc hoặc cáp tiết lưu,bạn nên kiểm tra kỹ phần này nhé

Lốc 18.000 BTU trở lên Téc nằm luôn trong lốc nên bạn tháo bỏ cái con mà bạn gọi là rơ le đó ra là việc làm rất nguy hiểm,bạn nên gắn trở lại cho nguyên bản như cũ
Còn căn bệnh của bạn đang gặp là do tắc phin lọc hoặc cáp tiết lưu,bạn nên kiểm tra kỹ phần này nhé
Vâng, cảm ơn bác. E nhầm đó, là loại 12000 chứ ko phải 24000 bác ạ. Phiền bác giải thích giúp e Téc là gì? Và cái con rơ le e bảo đấy thì nó gọi là gì ạ? Mong bác đừng phiền, tại e ko đc đào tạo đầy đủ mà chỉ là đi theo học vẹt nên mới thế.

Tecmic là cục rơ le bảo vệ nhiệt độ quá nhiệt gắn trên lốc lạnh
Nó là thanh lưỡng kim,khi lốc bị nóng quá nó thanh lưỡng kim này cong lên,ngắt điện vào lốc chống chết lốc
12.000 thì nó gắn trên đầu lốc
Xử lý phần tắc chỗ phin lọc và cáp tiết lưu đi đã,tốt nhất là thay mới,cân lại cáp
Con của bạn nó bị tắc dẫn đến áp dàn nóng tăng cao,lốc nặng tải,nóng nên nó cắt

Tecmic là cục rơ le bảo vệ nhiệt độ quá nhiệt gắn trên lốc lạnh
Nó là thanh lưỡng kim,khi lốc bị nóng quá nó thanh lưỡng kim này cong lên,ngắt điện vào lốc chống chết lốc
12.000 thì nó gắn trên đầu lốc
Xử lý phần tắc chỗ phin lọc và cáp tiết lưu đi đã,tốt nhất là thay mới,cân lại cáp
Con của bạn nó bị tắc dẫn đến áp dàn nóng tăng cao,lốc nặng tải,nóng nên nó cắt
Vâng cảm ơn bác, em thay nguyên cục nóng con khác sang rồi. Hiện giờ thì đang mát. E đang theo dõi.

Thay nguyên cục nóng thì chạy là cái chắc rùi,bác nên kiểm tra lại cục cũ đi,bán thanh lý thì ới em mà nó ko chạy thì mang qua em chiến cho,nhà em ở Gia Lâm,HN
Ui giàn nóng, giàn lạnh bên e thừa 1 đống. Hôm bữa ông sếp bảo kiểm tra xem con nào chạy đc thì báo mà e cũng ngại. Lắp vào thì con hỏng ống đồng, con hỏng main cục lạnh, con thì cháy dây... đủ các kiểu luôn á. Hôm nay thay cả giàn nóng con LG 12000BTU vào thì chạy ngon rồi. Nhưng e ở Quảng Ninh cơ, vấn đề này chắc hơi khó về giao dịch bác à.

Ui giàn nóng, giàn lạnh bên e thừa 1 đống. Hôm bữa ông sếp bảo kiểm tra xem con nào chạy đc thì báo mà e cũng ngại. Lắp vào thì con hỏng ống đồng, con hỏng main cục lạnh, con thì cháy dây... đủ các kiểu luôn á. Hôm nay thay cả giàn nóng con LG 12000BTU vào thì chạy ngon rồi. Nhưng e ở Quảng Ninh cơ, vấn đề này chắc hơi khó về giao dịch bác à.

Vậy bác mua thanh lý đi rùi bán em nhá,em ôm tất,cứ đầy 1 chuyến xe 30 tấn em cũng mua đc,ít thì vài cái em xuống cho lên xe con chở về,chủ yếu anh em giao lưu là chính

Vậy bác mua thanh lý đi rùi bán em nhá,em ôm tất,cứ đầy 1 chuyến xe 30 tấn em cũng mua đc,ít thì vài cái em xuống cho lên xe con chở về,chủ yếu anh em giao lưu là chính
Nó cứ tạp nham con nọ con kia chứ ko phải 1 loại đâu. Tất cả chắc tầm 10 chục con cả nóng và lạnh thôi bác à.

Back
Bên trên