Dân Dụng Cục nóng chạy ~4phút thì ngắt

newwind

Thành Viên [LV 1]
Em có con điều hòa 36,000btu/h, loại cassete 4-way của DAIKIN (MÁY MỚI NGUYÊN TRINH). Bọn nó lắp đặt cho nhà máy, khoảng cách dàn trong- dàn ngoài là khoảng hơn 50m;chưa nạp gas bổ sung. Khi chạy thử set ở 22 độ C;quạt dàn nóng chạy rất yếu, quạt dàn lạnh chạy bình thường;khoảng 4 phút máy ngắt (cả máy nén và quạt dàn nóng). Sau ko thấy nó tự chạy lại. Em cho chắc chắn là thiếu gas rồi, nhưng ko biết nạp gas bổ sung có ổn ko?!^:)^^:)^
Mong các bác chỉ giáo em cách khắc phục với.
Cảm ơn các pro

Ðề: Cục nóng chạy ~4phút thì ngắt

Công suất 36.000 btuh, 2 dàn cách nhau 50m thì ko nạp thêm gas thì thiếu chắc. Thậm chí nạp thêm gas để chạy ổn định cũng là cả 1 vấn đề phức tạp. Khoảng cách của bạn nằm ngoài tiêu chuẩn nhà sản xuất rồi.

Bạn mở quyển IOM của Daikin ra, tìm mục refrigerant piping , sẽ có bảng chiều dài ống gas và lượng gas nạp bổ sung. Ngoài gas còn phải chú ý phần dầu máy nén.

Tốt nhất bạn cũng nên tham khảo ý kiến của nhà sản xuất nữa.

Ðề: Cục nóng chạy ~4phút thì ngắt

Daikin có một số dòng máy cho phép lắp đặt ống trên 50m mà, nếu lăp dòng này thì OK, còn máy thường thì khó sống dai à.

Em có con điều hòa 36,000btu/h, loại cassete 4-way của DAIKIN (MÁY MỚI NGUYÊN TRINH). Bọn nó lắp đặt cho nhà máy, khoảng cách dàn trong- dàn ngoài là khoảng hơn 50m;chưa nạp gas bổ sung. Khi chạy thử set ở 22 độ C;quạt dàn nóng chạy rất yếu, quạt dàn lạnh chạy bình thường;khoảng 4 phút máy ngắt (cả máy nén và quạt dàn nóng). Sau ko thấy nó tự chạy lại. Em cho chắc chắn là thiếu gas rồi, nhưng ko biết nạp gas bổ sung có ổn ko?!^:)^^:)^
Cảm ơn các pro
nap gas di truong hop nay em gap roi nhung duong ong cua em chi 32m thoi

Máy trên 24000 Btu/h thì không nên lắp cách nhau quá 25m chứ đừng nói 50m, chỗ mình lắp con 42000 Btu/h cách nhau 15m lâu lâu còn báo lỗi áp suất thấp nữa là :)

các bác cho e hỏi máy lg 9000 cục nóng chạy được 5 phút thì lốc ngắt k chạy nữa chỉ chạy dàn lạnh tắt đi bật lại cũng vậy,đường ống chỉ có 3 -4 m,các bác cho e hỏi nó bị như vậy là nguyên nhân làm sao

Trước đây mình làm con máy, đầu panasonic, cuc samsung và cứ chạy vài phút là ngắt. Ngẫm mãi, không biết nguyên nhân vì sao. cho thue xe 16 cho theo thang Mãi mới tìm ra, hóa ra em nó bị thiếu gas do công suất 2 đầu ko bằng nhau. Có thể trường hợp của mình khác bạn, nhưng bạn thử kiểm tra xem. cho thue xe thang

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn các pro
Thay quat dan nong hoac kiem tra thay tu dien cho quat dan nong.

các bác cho e hỏi máy lg 9000 cục nóng chạy được 5 phút thì lốc ngắt k chạy nữa chỉ chạy dàn lạnh tắt đi bật lại cũng vậy,đường ống chỉ có 3 -4 m,các bác cho e hỏi nó bị như vậy là nguyên nhân làm sao
Can do ga do dong dien o lock.dong du ga du thi lock bi tut hoi.ga day len dan lanh khong dap ung nhiet tac dong vao cam bien ga cho len ngat sau vai phut chay.dong chay vai phut lai ngat.neu do cam bien chinh va phu sai chi so san xuat phai thay ngay .

Back
Bên trên