Dân Dụng cục nóng có tiếng kêu khi khởi động

ngochuan

Thành Viên [LV 0]
mọi người chó em hỏi em mới gắn cái máy inverter củ mà mổi mới mở máy lên khoảng 1 phút thì nghe cục nóng có tiếng kêu tạch như là rờ le nhảy vậy đó, nhưng xong rồi lại nghe tiếng ( rẹt rẹt ) nhẹ khoảng 4-5 tiếng kêu như vậy thì máy mới bắt đầu chạy và khi chạy rồi thì ko có vấn đề gì, vậy các bác cho em hỏi là nó kêu rẹt rẹt như vậy là bình thường hay là bất thường ạ cám ơn các bác

sao cái diển đàn này nó vắng như cái chùa bà đanh thế nhỉ, phài chi nó sôi động được như vn z thì hay quá :-??

Lỗi của mấy ông lắp đặt gọi là siêu nhưng chả biết cái gì,ko phải máy cũ hay mới đâu?
Có khí nên mới thế đấy,lỗi này gặp hầu hết cho mấy tay lắp đặt cứ cắm đầu vào để lấy tiền là được

sống chung với lũ bạn nhé. mua hàng cũ thì phải chịu vấn đề này thôi.
mang tiếng củ nhưng là hàng nhật ráp hoàn chỉnh củng hơn 7 củ chứ có ít đâu bác

- - - Updated - - -

Lỗi của mấy ông lắp đặt gọi là siêu nhưng chả biết cái gì,ko phải máy cũ hay mới đâu?
Có khí nên mới thế đấy,lỗi này gặp hầu hết cho mấy tay lắp đặt cứ cắm đầu vào để lấy tiền là được
vậy bác cho em hỏi để chạy lâu có hư ko bác

Chết Block là cái chắc,gọi chuyên gia lắp đặt đến xử lý,đừng có gọi mấy cậu quảng cáo điện lạnh chạy sô,ko biết gì đâu

Thì bác cứ kêu tay chủ chỗ bán máy cho bác xuống kiểm tra xử lý là xong ngay thôi mà, dân thợ hay chơi đuổi gió mà xài invert mà đuổi gió là chết, chỉ tại mấy ông lắp đặt ẩu tả thôi.

Thì bác cứ kêu tay chủ chỗ bán máy cho bác xuống kiểm tra xử lý là xong ngay thôi mà, dân thợ hay chơi đuổi gió mà xài invert mà đuổi gió là chết, chỉ tại mấy ông lắp đặt ẩu tả thôi.

em củng có nói rồi nhưng nó nói ( ko sao đâu tôi bảo hành cho anh 1 năm mà lo gì) nhưng em chỉ sợ nó được hơn 1 năm nó chết thì toi, vì máy lạnh ráp để xài lâu dài chứ có ai ráp chỉ để xài 1 năm đâu, mấy bác thợ giớ làm ăn chán thật

mọi người chó em hỏi em mới gắn cái máy inverter củ mà mổi mới mở máy lên khoảng 1 phút thì nghe cục nóng có tiếng kêu tạch như là rờ le nhảy vậy đó, nhưng xong rồi lại nghe tiếng ( rẹt rẹt ) nhẹ khoảng 4-5 tiếng kêu như vậy thì máy mới bắt đầu chạy và khi chạy rồi thì ko có vấn đề gì, vậy các bác cho em hỏi là nó kêu rẹt rẹt như vậy là bình thường hay là bất thường ạ cám ơn các bác
neu khong xu li som minh nghgi ban khong xai den 1 nam dau bac ah,,ban cho chay them time di,neu co them hien tuong may chay mot khoang time may chop den thi chinh xac loi gas .nhung tat may mo may lai van chay binh thuong......

chào bạn _ xin thưa với bạn _ nó ko hề có vấn đề gì : tiếng tạch tạch phát ra chỉ là các role nhận tín hiệu hoặc kích xung cho cục nóng _ lúc này phát ra tiếng tạch tạch _ chính xác nó sẽ kêu 3 lần _ quạt dàn nóng lúc này nhấp nhả khảng 4~5 lần _ nhìn như bị sượng _ sau đó hoạt động đều !! hiện tượng trên là hoàn toàn bình thường _ bác cứ yên tâm sử dụng !
ko lầm bác gắn hàng NỘI ĐỊA Nhật phải ko !!!

seconhan nhờn :v nhờn mãi thế . tiếng kêu tạch tạch là lúc dây số 3 từ trên bjo đá ra cục nóng khởi động nên lúc chạy cục nóng kêu vậy là bình thường thôi mấy bác, sài lâu nên coi nhớt . :3

Back
Bên trên