Cùng Nhau Viết Phần Mềm HVACR-BK Ver 1.0 Update

Trả lời: Cùng Nhau Viết Phần Mềm HVACR-BK Ver 0.099

herohero viết:

Cảm ơn bạn nhé, các bảng bạn đưa thật tuyệt. Bạn có Web nào thì cứ đưa link lên có thể anh em khác cũng cần. Còn mình hiện giờ đang phải đi công trường nên công việc này tạm thời bị dừng lại (và đương nhiên cũng không lên Net để tham gia thảo luận cùng anh em được). Khi nào về cty mình sẽ tiếp tục rất mong được sự giúp đỡ của các anh em. Cảm ơn tất cả mọi người.

Em tìm thấy trang này, cả nhà có thể vào tra khá nhiều bảng và đồ thị :cheer:
http://thermo.sdsu.edu/testcenter/testhome/Test/solve/basics/tables/tables.html

Không biết anh daongochungbk có còn đi học không :laugh: , em đang học năm 4 BK HN :laugh: . Nếu còn đang đi học thif có khi a em mình bằng tuổi cũng nên :laugh:

herohero viết:
Em tìm thấy trang này, cả nhà có thể vào tra khá nhiều bảng và đồ thị :cheer:
http://thermo.sdsu.edu/testcenter/testhome/Test/solve/basics/tables/tables.html

Không biết anh daongochungbk có còn đi học không :laugh: , em đang học năm 4 BK HN :laugh: . Nếu còn đang đi học thif có khi a em mình bằng tuổi cũng nên :laugh:

Anh còn đang học năm cuối, nhưng chắc hơn tuổi chú. Anh tóm tắt tiểu sử của anh lè:
- Sinh tháng 10 năm 1982, tại Phạm Ngũ Lão - Kim Động - Huwng Yên.
- Cấp 1 --> 3 học tại quê nhà
- 2001-2004 : học QTKD - trường Cao Đẳng GTVT Hà Nội (Thanh Xuân - HN)
- 2004 - nay : ĐH BK TPHCM.

daongochungbk viết:
Anh còn đang học năm cuối, nhưng chắc hơn tuổi chú. Anh tóm tắt tiểu sử của anh lè:
- Sinh tháng 10 năm 1982, tại Phạm Ngũ Lão - Kim Động - Huwng Yên.
- Cấp 1 --> 3 học tại quê nhà
- 2001-2004 : học QTKD - trường Cao Đẳng GTVT Hà Nội (Thanh Xuân - HN)
- 2004 - nay : ĐH BK TPHCM.

Thế anh hơn em tận 5 tuổi rồi :P . Phiêu bạt Nam Bắc rồi sắp tới anh định về đâu, có về Hưng Yên không :lol: . Hưng Yên chắc vài năm nữa sẽ thành quê thứ 2 của em anh ạ :laugh:. Mà anh cần bảng gì nữa thì cứ báo em nhá, em tìm cho :laugh:

herohero viết:
Thế anh hơn em tận 5 tuổi rồi :P . Phiêu bạt Nam Bắc rồi sắp tới anh định về đâu, có về Hưng Yên không :lol: . Hưng Yên chắc vài năm nữa sẽ thành quê thứ 2 của em anh ạ :laugh:. Mà anh cần bảng gì nữa thì cứ báo em nhá, em tìm cho :laugh:

>> Hoan nghênh chú đến HY, anh không đoán nhần thf bạn gái chú cùng quê anh à. Nếu vậy thì chú phải thay từ \"chắc vài năm nữa sẽ thành quê thứ 2 của em anh ạ\" thành \"Chắc chắn x\" năm nữa\" (x phải rõ ràng cu thể ví dụ 1 năm) loại mục tiêu này thì thời gian phải rõ ràng, cụ thể thì con nhà người ta mới tin tưởng chú được.

>> Chắc học xong thì không còn đất đâu cho anh về nữa, he he :woohoo: :woohoo:

daongochungbk viết:
herohero viết:

>> Hoan nghênh chú đến HY, anh không đoán nhần thf bạn gái chú cùng quê anh à. Nếu vậy thì chú phải thay từ \"chắc vài năm nữa sẽ thành quê thứ 2 của em anh ạ\" thành \"Chắc chắn x\" năm nữa\" (x phải rõ ràng cu thể ví dụ 1 năm) loại mục tiêu này thì thời gian phải rõ ràng, cụ thể thì con nhà người ta mới tin tưởng chú được.

>> Chắc học xong thì không còn đất đâu cho anh về nữa, he he :woohoo: :woohoo:

Vâng, anh đoán trúng phóc rồi ạ :laugh: , bạn gái em làm Mod box Hưng Yên bên ttvnol, có gì anh qua đấy giao lưu :laugh: . Hồi trước bên ý cũng offline rồi nhiều người post bài ác lắm, nhưng giờ cũng hơi hẻo :laugh:

Trả lời: Cùng Nhau Viết Phần Mềm HVACR-BK Ver 1.0 Update

Minh đã cập nhật bản 1.0 hoàn thiện. Anh em test thử và cho ý kiến nhé. hoặc ở trang 1.

Trả lời: Cùng Nhau Viết Phần Mềm HVACR-BK Ver 1.0 Update

các bác ơi sao ko tải được phàn mềm này vậy
nếu các bác có thi cho em xin
Thanks!

Ðề: Trả lời: Cùng Nhau Viết Phần Mềm HVACR Bà Con Ơi.

Lamf sao giám so sánh với Trace nhưng nếu mình đầu tư time thì Soft của mình cũng OK lắm đó, và mình sẽ đưa được dữ liệu gần với VN.

>>
Mình đã fix lại link down rồi các bác download đi (vẫn link trên ý)

mình là dân điện công nghiệp, trong quá trình công việc có liên quan den tính công suất lạnh của văn phòng, do vậy ma bí quá.
mình có tải phần mềm HVACR-BK về nhưng tính toán có nhiều chỗ không biết điện thông số sao cho chính xác.
các pác nào sử dụng dành phần mềm này xin chỉ giáo giúp em. cảm ơn các pac nha!!!
các pác thu tính dùm em 1 phòng nhỏ trong văn phòng diện tích 5x5x4m, 1 cửa sổ- bằng kiếng(kính), 1 cửa chính- bằng gỗ lạoi 1 cánh và thường xuyên đóng, trần betong,nen nat gach bong- thì càn máy lạnh mấy ngựa.
xin được chỉ giáo.
[email protected]
=D>

Phầm mềm của bác rất tuyệt.
Tuy nhiên em xin góp ý là phần diện tích phòng ta nên nhập 1 con số vào thôi chứ không nên để dài, rộng, cao vì có nhiều loại phòng có các hình dạng khác nhau.

Phầm mềm của bác rất tuyệt.
Tuy nhiên em xin góp ý là phần diện tích phòng ta nên nhập 1 con số vào thôi chứ không nên để dài, rộng, cao vì có nhiều loại phòng có các hình dạng khác nhau.

Cái đó sử lý dễ mà bác. Bác tính ra diện tích mắt bằng sau đó nhập vào ô chiều dài, chiều rộng nhânpj là 1. Ok?

Cho mình hỏi là các thông số mà bác đưa ra là theo tiêu chuẩn nào nhỉ :D

Back
Bên trên