Dân Dụng điều hòa daikin 1 chiều inverter 9kBTU

meoden

Thành Viên [LV 0]
em mới vào nghề ít kinh nghiệm mong các bác giúp em với.
e đang có ca dh daikin inverter ga 410 bật chạy được khoảng 30phut (quạt, lốc vẫn chạy ok) sau đó không chạy nữa (cả 2 khối) giàn lạnh nháy đèn rồi tắt. Bật lại thì không chạy, chỉ nháy đèn. Tắt nguồn bật lại cũng không được.
Nếu để qua ngày thì lại bật được, chạy 1 lúc rồi lại bệnh như trên.
quan sát board không có hiện tượng cháy nổ. các sensor vẫn ok. em check lỗi qua điều khiển thì có báo lỗi theo thứ tự lần lượt như sau: U4 , L5 , E6.........
chỗ e không có sẵn board mới nên không thay vào check thử được.
Xin các bác bắt bệnh cho e với.

e kiểm tra dây điện rất kỹ rồi. đo mấy con điện trở vẫn có trị số ứng với nhiệt độ.
khó khăn là e ko có mạch mới để thay thử.
các bác có ai biết công ty hay chỗ nào ở Hà Nội cung cấp và bán board mạch daikin inverter ko? chỉ chỗ cho e với?

e kiểm tra dây điện rất kỹ rồi. đo mấy con điện trở vẫn có trị số ứng với nhiệt độ.
khó khăn là e ko có mạch mới để thay thử.
các bác có ai biết công ty hay chỗ nào ở Hà Nội cung cấp và bán board mạch daikin inverter ko? chỉ chỗ cho e với?
bạn thử đem board quạt dàn nóng đi sửa thôi, vì board dàn nóng ít hư lắm, mình đoán là bị lỗi quạt dàn nóng. Vì lỗi quạt dàn nóng có 3 nguyên nhân thôi là giắc cắm lỏng, motor quạt bị lỗi và lỗi board. Motor còn quay thì còn xài được rồi, giắc lỏng cũng ít khả năng, còn cái board quạt dàn nóng thôi. Bạn thay cái board thì đắt lắm, nhất là hàng inverter.

bạn thử đem board quạt dàn nóng đi sửa thôi, vì board dàn nóng ít hư lắm, mình đoán là bị lỗi quạt dàn nóng. Vì lỗi quạt dàn nóng có 3 nguyên nhân thôi là giắc cắm lỏng, motor quạt bị lỗi và lỗi board. Motor còn quay thì còn xài được rồi, giắc lỏng cũng ít khả năng, còn cái board quạt dàn nóng thôi. Bạn thay cái board thì đắt lắm, nhất là hàng inverter.
board này mạch phức tạp lắm e ko làm được. Bác có địa chỉ nào sửa giới thiệu cho e?

thiếu gas . chạy khoảng 30p cảm biến ống đồng dàn lạnh báo về vi sử lý ngắt máy nháy đèn báo lỗi . bạn kiểm tra tìm khắc phục chỗ xì nạp gas lại là ok thôi . bo không hư đâu mà sửa tốn tiền

Back
Bên trên