Dân Dụng Điều hòa Daikin 9000BTU lỗi ngắt loc

sffnam

Thành Viên [LV 0]
xin chào mọi người,
nhà em có 1 con Daikin 9000BTU máy mới lắp 2 tuần thôi, mới đầu mấy hôm trời không nắng thì chạy mát. nhưng mấy hôm nay nắng nóng, em bật nó lên thì chỉ chạy được 1 lúc là lại ngắt lốc, quạt dàn lạnh và dàn nóng vẫn chạy ạ. gió từ dàn nóng thổi ra thì không nóng nữa, như quạt điện bình thường. không có nước thoát ra qua ống dẫn nước. em nói thêm là tầm 20h đến 1am hôm sau điện rất chập chờn, thỉnh thoảng tụt xuống rất thấp , ngay cả chiếc quạt điện cũng quay rất chậm.
Nhưng khi tầm trời gần sáng 4g, em bật lại thì nó lại chạy bình thường, nước non chảy ra đủ cả. dàn nóng lại thổi ra hơi nóng. :)
em ko phải dân chuyên nên không biết là do điện thế yếu hay do lỗi cục nóng nữa. mong các bác chỉ giúp.
Em cám ơn các bác.

Con này có 1 cái lỗi cần kiểm tra
1 - Lắp cho nó 1 con Lioa giải rộng 90 - 260v xem nó có còn bị không,nhiều khả năng do điện yếu,nếu vẫn bị thì lên đây kê thuốc tiếp

em cám ơn các bác đã support, nhiều khả năng em đoán là do nguồn cấp không đủ điện thế, vì máy đang chạy tốt, nhưng khi điện yếu ( đèn huỳnh quang tối om) là nó ngắt loc máy luôn. quạt dàn lạnh và quạt dàn nóng thì vẫn chạy.

xin chào mọi người,
nhà em có 1 con Daikin 9000BTU máy mới lắp 2 tuần thôi, mới đầu mấy hôm trời không nắng thì chạy mát. nhưng mấy hôm nay nắng nóng, em bật nó lên thì chỉ chạy được 1 lúc là lại ngắt lốc, quạt dàn lạnh và dàn nóng vẫn chạy ạ. gió từ dàn nóng thổi ra thì không nóng nữa, như quạt điện bình thường. không có nước thoát ra qua ống dẫn nước. em nói thêm là tầm 20h đến 1am hôm sau điện rất chập chờn, thỉnh thoảng tụt xuống rất thấp , ngay cả chiếc quạt điện cũng quay rất chậm.
Nhưng khi tầm trời gần sáng 4g, em bật lại thì nó lại chạy bình thường, nước non chảy ra đủ cả. dàn nóng lại thổi ra hơi nóng. :)
em ko phải dân chuyên nên không biết là do điện thế yếu hay do lỗi cục nóng nữa. mong các bác chỉ giúp.
Em cám ơn các bác.
Góp ý: Điện yếu không đủ điện áp để máy nén khởi và có thể có trường hợp như bác lehieu trả lời

Làm ngay 1 em ổn áp 2kva cấp riêng cho e nó không chạy lâu ngày là chết block. Kaka . Tháng trước vừa xử lý trường hợp này xong. Có điều kiện thì làm cái 5kva sài cho cả nhà luôn ko là các đồ dùng điện tử tủ lạnh .... sẽ sớm tới tiệm thôi.

Back
Bên trên