Dân Dụng Điều hoà không lạnh dù đã nạp lại gas mới

anhba0984831331

Thành Viên [LV 0]
cac bac cho e hoi ?
hien nay e dang lam dieu hoa cho 1 cty tren ha noi ,moi vao nghe duoc hon 2 nam len kinh nghiem van chua nhieu .nay e co cau hoi mong cac bac co kinh nghiem giup e voi.
hien tai e dang co may bo dieu hoa mitsubishi ,funiki,dang bi kem lanh ,lanh khong sau.
may van chay binh thuong .e kiem tra dong lv thi van on bang dong dinh muc 5,3va ap suat hut la 70 psi
e da hut chan khong va nap lai gas moi ma van khong lanh sau.(ca 2 gian deu sach).mong cac bac chi giup.

chào bạn !! yếu tố quyết định độ lạnh "sâu " theo bạn là gì ?
còn với mình đó chính là thông số tiết lưu và khả năng trao đổi nhiệt _ của dàn nóng !!! như vậy bạn muốn có độ lạnh sâu _ sao ko thử tăng khả năng trao đổi nhiệt của dàn nóng hoặc can thiệp vào tiết lưu của máy _ nhằm có 1 độ lạnh tối ưu !! tuy nhiên theo mình dc biết _ hà nội vào thời gian này có nhiệt độ trung bình là 29*c _ vậy 1 cái máy lạnh trao đổi nhiệt bằng gió sẽ có 1 kết quả tối ưu vào khoảng ~ 18*c !!

vấn đề thứ 2 : dòng điện thấp thì dòng định mức của máy sẽ cao !!

chao anh doan quang trung/
anh oi may cua e truoc la van chay bt lanh sau .tuy nhien may ngay nay lai bj nhu vay ,e co can thu cap tiet luu van dat 70psi theo e dc biet la can cap dh la 70-80 psi la dc.a oi lieu co phai do block k a.may cua e cho thue cong trinh chay lien tuc khoang 6-8 tieng 1 ngay.

chao anh doan quang trung/
anh oi may cua e truoc la van chay bt lanh sau .tuy nhien may ngay nay lai bj nhu vay ,e co can thu cap tiet luu van dat 70psi theo e dc biet la can cap dh la 70-80 psi la dc.a oi lieu co phai do block k a.may cua e cho thue cong trinh chay lien tuc khoang 6-8 tieng 1 ngay.
bạn nên kiểm tra áp suất cao _ để biết tình trạng tốt nhất !!

Có một điều mình thấy ít người đề cập đến là tụ khởi động cho quạt và máy nén, ở nơi mình làm thì định kì phải đo lại tụ, nếu giảm quá 5% giá trị điện dung sẽ thay mới.

Có một điều mình thấy ít người đề cập đến là tụ khởi động cho quạt và máy nén, ở nơi mình làm thì định kì phải đo lại tụ, nếu giảm quá 5% giá trị điện dung sẽ thay mới.
truong hop cua a la neu tu yeu may chay o thoi tiet nong nang se bi ngat may nen.chu k a/h den do lanh .may e chay lien tuc nhung k lanh sau

chao ban nghe ban noi minh muon chia se cho ban chut it ban thu sem sao ,may cua ban luc dau chay van binh thuong sau mot thoi gian kem lanh .ban ko can sem cap hay ko vi nguyen ban cua lo la chuuon doi len kiem tra cam biem sem .va tu ban can thoe doi xem blook chay on dinh ko .va khi may chay ban de tay vao cuc lanh xem lanh ko

chao ban nghe ban noi minh muon chia se cho ban chut it ban thu sem sao ,may cua ban luc dau chay van binh thuong sau mot thoi gian kem lanh .ban ko can sem cap hay ko vi nguyen ban cua lo la chuuon doi len kiem tra cam biem sem .va tu ban can thoe doi xem blook chay on dinh ko .va khi may chay ban de tay vao cuc lanh xem lanh ko
điều hòa của e chạy lien tục bác ạ.nhưng hơi lạnh thổi ra yếu.dàn lanh vẫn lạnh binhgf thường

đè nghi các bác viết có đâu để hiểu nội dung các bạn đang nói thế nào,bác nào ko viết dấu xem như đăng bài , từ đầu nãy giờ mình đọc qua ý kiến của mọi người , theo mình có kinh nghiệm vừa học vừa làm pử cửa hàng của người ta cái gì mình cũng hỏi tò mò tìm hết cả, theo mình quạt chạy bình thường mà giàn vẫn lạnh mình có nghĩ đến vấn đề này ko biết bác đăng bài này có nghĩ đến chưa . dù vệ sinh đã sạch nhưng mấy cục lạnh bạn sài mấy năm rồi, nếu trên 5 năm 5 rồi thiết nghĩ nên mua SÚT để xúc dàn , nhân tiện rửa dàn luôn cho chắc cú .

e da ve sinh quat gian lanh.vay theo bac tru nguyen nhan bui ban thi con yeu to nao lam quat yeu.
Nếu bạn đảm bảo các thông số gas, dòng điện và dàn đều còn tốt thì mình vẫn nghiêng về tụ quạt, mỗi tụ điện đều có số giờ hoạt động tuỳ theo class B hay C, bạn có thể đánh giá lưu lượng gió của quạt bằng cách sờ vào đầu gió ra để phán đoán xem quạt chạy tốt hay ko.

Back
Bên trên