Dân Dụng Điều hoà không lạnh dù đã nạp lại gas mới

cac bac cho e hoi ?
hien nay e dang lam dieu hoa cho 1 cty tren ha noi ,moi vao nghe duoc hon 2 nam len kinh nghiem van chua nhieu .nay e co cau hoi mong cac bac co kinh nghiem giup e voi.
hien tai e dang co may bo dieu hoa mitsubishi ,funiki,dang bi kem lanh ,lanh khong sau.
may van chay binh thuong .e kiem tra dong lv thi van on bang dong dinh muc 5,3va ap suat hut la 70 psi
e da hut chan khong va nap lai gas moi ma van khong lanh sau.(ca 2 gian deu sach).mong cac bac chi giup.
neu may mitsu va funiki thi ban nen kiem tra senso . Thu de chuoc dong ra khoi dan roi cho may chay xem sao

CÁC Ý KIẾN CỦA MỌI NGƯỜI ĐỀU CÓ Ý ĐÚNG, NHƯNG CHỈ KHI TA KIỂM TRA MÁY CỤ THỂ THÌ MỚI XÁC ĐỊNH ĐƯỢC NGUYÊN NHÂN DƯỚI ĐÂY LÀ Ý KIẾN CỦA MÌNH (phải loại trừ hết khả năng có thể)
1. thiếu gas ( nhận biết máy chạy nhưng chỉ được 1 lúc lại dừng, máy nén chạy nhưng 1 lát lại dừng do quá tải, áp suất đầu đảy thấp, áp suất đầu hút thấp ->nhiệt độ bay hơi thấp (Khi nhiệt độ bay hơi quá thấp xuất hiện, hiện tượng bám tuyết))
2.Đường lỏng bị nghẽn (máy chạy được nhưng chỉ 1 lúc,áp suất đầu hút thấp)
3.phin lọc không khí bị bẩn (áp suất hút thấp)
4.Dàn lạnh ( do nguyên nhân trong dàn dầu máy nén bán trong ống làm giảm trao đổi nhiệt. nguyên nhân bên ngoài dàn lạnh bị bẩn hoặc tắc ->áp suất hút thấp)
5.
Không khí qua dàn lạnh thiếu (do nguyên nhân là quạt hỏng, hoặc tụ quạt yếu hoặc hỏng như trên các bạn nói thì áp suất đầu hút bình thường 70 psi, không biết lúc nạp gas bạn có cân không)
6.dàn nóng (như hiện tượng giàn lạnh)
7.Máy nén làm việc không hiệu quả ( kiểm tra hiệu xuất của máy nén)
8. Tải lạnh quá lớn
9.Gió quẩn dàn ngưng
Đó là ý kiến của mình, mong mọi ngừi góp ý thêm.

Chỉnh sửa lần cuối:
quạt dàn lạnh yếu ,
1 , nguyên nhân có thẻ do hỏng tụ
2 , do quạn điên bị om { ít xẩy ra }
còn vấn đề không lạnh bạn phải chắc chắn là log của bạn phải chạy liên tục hay không , nhưng thông số bạn đưa ra đều được không cần bổ xung ,
nếu log của bạn chạy liên tục áp gas đủ dòng đủ thì không có lý gi không mát bạn nhé
thân gửi !

quạt dàn lạnh yếu ,
1 , nguyên nhân có thẻ do hỏng tụ
2 , do quạn điên bị om { ít xẩy ra }
còn vấn đề không lạnh bạn phải chắc chắn là log của bạn phải chạy liên tục hay không , nhưng thông số bạn đưa ra đều được không cần bổ xung ,
nếu log của bạn chạy liên tục áp gas đủ dòng đủ thì không có lý gi không mát bạn nhé
thân gửi !
e dam bao la may chay lien tuc.nhung do lanh k sau chu e co bao k mat dau .

Em thấy nếu một máy lạnh không lạnh thì có rất nhiều vấn đề, ta phải xem xét mọi thứ vì yếu tố nào cũng có thể ảnh hưởng làm máy ít lạnh. Vì vậy theo mình nghĩ ta phgải xem xét và loại trừ các trương fhợp dần dần

Back
Bên trên