Cần giúp Gia nhiệt không gian điều hòa không khí

dinhvu_ndl

Thành Viên [LV 1]
Dear all!
Mình đang thực hiện một dự án là gia nhiệt cho không gian điều hòa.
Phòng 150m2 đang sử dụng FCU (Chiller), nhiệt độ phòng yêu cầu là (38-42)0C.
Phương án mình đưa ra là sẽ gắn thêm điện trở sấy ở miệng gió hồi. Nhưng hiện tại mình đang gặp 1 vấn đề là hệ thống điều khiển cho điện trở này.
Mình sẽ gắn 1 sensor cảm biến nhiệt độ đầu ra của FCU và nối về controler và set ở 45-50oC và nó sẽ đưa tín hiệu về để khiển cho điện trở sấy. Đồng thời cũng gắn themorstart ở điện trở sấy để ngắt nếu trường hợp sensor hay controler bi hư đưa tín hiệu về không chính xác!
Bạn nào đã từng làm qua hay biết chỗ nào cung cấp các bộ điều khiển này thì share giúp mình với nhé!

Không hiểu ý của bạn lắm vì không gian sấy tới 150 m2, quá lớn thì lấy đâu ra tiền để trả tiền điện cho dự án của bạn. Bạn thấy không, bản thân nhiệt độ của Việt Nam mình là 35 oC rồi, tại sao phải cần giảm nhiệt bằng chiller rồi lại sấy lên còn cao hơn cả nhiệt độ môi trường. Bạn nên xem lại ý tưởng đi! Còn về hệ khiển thì cái này cực dễ. Nếu chỉ là sấy khí thì bạn có thể chọn bộ điều khiển nhiệt độ RWD44 của Siemens. Bộ này cho phép bạn bật điện trở trong 3 cấp. Ngoài ra, bạn còn phải có một Over Heating là bộ ngắt quá nhiệt nếu quá nóng. Ngoài ra, bạn cần lắp một công tắc cảm biến dòng gió để chỉ bật điện trở khi có gió qua. Tuy nhiên theo tôi công tắc dòng gió hoạt động không tốt lắm, do đó nên thay bằng bộ dP (cảm biến chênh áp khí giữa lồng quạt và ngõ gió ra của quạt) để biết chính xác là có gió hay không!!!

Back
Bên trên