He thong fm200

hungnv0908

Thành Viên [LV 0]
Cả nhà cho mình hỏi tiêu chuẩn thiết kế FM200 với.
Mình đang thiết kế hệ thống cho phòng điện nhưng cũng chưa nhiều kinh nghiệm lắm. TCVN 7161 qui định cũng nhiều nhưng mình vẫn chưa tìm được những qui định hay hướng dẫn tính toán lựa chọn hệ thống, cách bố trí đầu phun, hệ thống van điều khiển, hệ thống thông gió..... Bác nào đã từng thiết kế rồi hoặc có tài liệu hướng dẫn chỉ bảo mình với.

Lượng khi FM 200 thì tính theo nồng độ thiết kế có trong tiêu chuẩn. Các mũi phun thì có 2 loại phun 180độ và 360độ tương ứng phạm vi bảo vệ là 13 m2 và 9m2. Đường ống dẫn khí thì chọn theo tài liệu của nhà cung cấp. Em biết có thế thui ạ.

Cảm ơn bạn nhé. nhưng như thế thì mông lung quá. vì mình mới thiết kế hệ thống này mà.
Vì khi thiết kế hệ thống cũng cần có thông số của nhà cung cấp. Bác nào có tài liệu đã thiết kế hoặc tài liệu của Vendor không gửi cho em tham khảo với (của Fike hoặc Kidde đều được). em xin cảm ơn!

tiêu chuẩn thiết kế theo NFPA2001, còn các thông số thiết kế thì tùy nhà sản xuất.
bạn gửi cho minhy2 bản vẽ, mình sẽ tư vấn thiết kế theo nhà sản xuất Viking của Đức.

Mình đang thiết kế hệ thống cho phòng điện nhưng cũng chưa nhiều kinh nghiệm lắm. TCVN 7161 qui định cũng nhiều nhưng mình vẫn chưa tìm được những qui định hay hướng dẫn tính toán lựa chọn hệ thống, cách bố trí đầu phun, hệ thống van điều khiển, hệ thống thông gió..... Bác nào đã từng thiết kế rồi hoặc có tài liệu hướng dẫn chỉ bảo mình với.

Chào bạn !
bạn thiết kế hệ thống FM200 nên cần xem TCVN 7336-2003 chúc bạn thành công (có gì liên lạc [email protected])

thiết kế hệ thống khí FM200 cũng tương tự vậy thôi chỉ khác là chất chữa cháy bên trong bình thôi chúc bạn thành công

Đính kèm

• HT CHUA CHAY KHI- HFC.jpg
    HT CHUA CHAY KHI- HFC.jpg
    76.1 KB · Xem: 120
  • HE THONG CHUA CHAY KHI CO2.jpg
    HE THONG CHUA CHAY KHI CO2.jpg
    83.9 KB · Xem: 120
tiêu chuẩn thiết kế theo NFPA2001, còn các thông số thiết kế thì tùy nhà sản xuất.
bạn gửi cho minhy2 bản vẽ, mình sẽ tư vấn thiết kế theo nhà sản xuất Viking của Đức.

cảm ơn bác đã quan tâm vấn đề của em. Phòng mà em đang thiết kế là phòng điện có diện tích 40mx24m, cao 4m. Nhờ bác tư vấn giúp em với. Đặc biệt là cách chọn size đường ống, lựa chọn đầu phun (khi nào dùng 360, 180độ, khi nào dùng đầu phun dưới sàn nhà).
cảm ơn bác!

cảm ơn bác đã quan tâm vấn đề của em. Phòng mà em đang thiết kế là phòng điện có diện tích 40mx24m, cao 4m. Nhờ bác tư vấn giúp em với. Đặc biệt là cách chọn size đường ống, lựa chọn đầu phun (khi nào dùng 360, 180độ, khi nào dùng đầu phun dưới sàn nhà).
cảm ơn bác!

phòng có sàn nâng cao bao nhiêu vậy bạn

Anh có thể up mặt bằng lên. Có nhiều anh em làm supplier sẵn sàng thiết kế luôn cho bác :D

Back
Bên trên