hệ thống hút khói hành lang

tungstd

Thành Viên [LV 0]
- Mình có 1 câu hỏi mong các bác cùng thảo luận:
+ Có thể kết hợp miệng gió hồi của các FCU ở hành lang làm miệng gió hút khói hành lang không,vì cao độ trần hành lang không đủ đi ống gió nên mình dùng phương án hồi trần kết hợp được không.
Mong các bác đóng góp ý kiến

Mình chưa gặp cái này bao giờ nhưng xin có mấy ý với thớt thế này. ;;)- Miệng hồi FCU kiểu hồi trần k vấn đề gì cả, nhưng hút khói hành lang bạn vẫn cần ống gió riêng. "Vì vừa tận dụng hồi trần và hút khói nên không được đấu nối vào miệng. Thế thì ống gió HKHL này bạn tính thế nào?? :-"
Phải dùng "Dùng chân rẽ + FD" tại các vị trí bạn bố trí. Cửa gió hồi chịu lửa 1: 2 h.
Mình còn gà lắm, nên anh em cứ vào góp ý tiếp cho chủ thớt .:rolleyes:

Mình chỉ đi trục đứng của hệ thống hút khói hành lang thôi.vì hành lang nằm ở xa hộp kỹ thuật và ko đủ cao độ.từ hộp kỹ thuật đến hành lang mình chỉ đi một ống gió chính và hút trên trần thông qua các miệng gió hồi gắn trần.Ở đây về nguyên tắc mình hỏi có thể cho kết hợp miệng gió hồi trần để hút khói hành lang không thôi.Theo mình nghĩ về nguyên tắc thì vẫn được.Khi có sự cố cháy thì FCU không hoạt động,Quạt hút khói hành lang mới chạy.Chỉ sợ sai nguyên tắc PCCC thôi bạn ah.Nếu được thì mình mới bắt đầu tính toán.

Thanks!

Cái này mình cũng đã gặp. Khi xảy ra cháy thì dùng miệng hồi cho hút khói, nhưng lưu ý miệng gió phải đảm bảo lưu lượng khi cháy

có hệ thống này, nhà hành khách của Metro bên tư vấn Singapore nó thiết kế kết hợp như vậy, nhưng phải gắn thêm van điều khiển
Phai tuan thu PCCC nhe. theo TCVN 5687:2010 thi khong the lam nhu the duoc. Phai hieu the nay: Neu dung tran gia de tao thanh hanh lang hut khoi ma khong dung ong gio, su dung mieng gio hoi lam mieng hut khoi, thi khi chay, khoi cung lua va nhiet duoc hut len tren tran gia, se lam chay het cac vat tu thiet bi co dien tren tran gia, se lam sap tran gia, gay nguy hiem, vi the ko duoc. Nguyen ly la mieng hut chinh phai o vach tuong duoi tran gia, trong truong hop tren tran gia thi bang moi cach phai thiet ke ong gio den tung vi tri mieng gio, va phai duoc boc chong chay cho ong gio. :)

Back
Bên trên