Dân Dụng help help

Hoan_vtvd

Thành Viên [LV 1]
mọi người cho mình hỏi giờ mình có 1 mặt lạnh 18000BTU và 1 cục nóng 24000BTU nếu lắp hệ thống này vào có được không? Cần phải lưu ý những điểm gì? Mong anh em trong diễn đàn GIẢI THÍCH RÕ giúp với vì mình chưa phải dân ngành lạnh :D
-------

Lần sau vui lòng đặt tiêu đề bài viết rõ ràng hơn. Tiêu đề tối nghĩa sẽ bị xóa đấy.
( Nhắc nhở từ Ban Quản Lý HVACR.VN )

Ðề: help help

mình vừa viết xong, tìm lại đã không thấy, thôi víet riêng cho bác vậy
mặt 18000 hơi nhỏ so thân 24000, chạy dư lạnh dễ bị đóng đá dàn lạnh
bác phải chạy quạt lạnh số max, có thể nạp non ga đi, tăng dài ống hồi, có thể cho óng hồi to lên nữa để cho nó có chỗ bay hơi kịp với cục nóng, và chạy lạnh ít thôi, cữ 26-28 độ c.

Vậy mà mấy ông thợ nói lắp vô tư không vấn đề gì may là mình khôgn đồnh ý nếu khôgn chắc ăn chửi suốt ngày :))
Cám ơn bác nhìu nhìu

bác có nhớ bài ca "tiếng chày trên soc bombo" không.
bài đó nó thế nay :
ngày xưa cối nhỏ chày to
bây giờ cải tiến cối to hơn chày
hihihi

Hi, bac Hoan,

Thường máy lạnh nhỏ như vậy dàn nóng thật ra nó có máy nén bên trong còn dàn lạnh chỉ là dàn bay hơi kiêm quạt thôi. Vì vậy dàn nóng nó tự điều chỉnh được lượng gas lạnh cho phù hợp mà, mạch tiết lưu bên trong sẽ mở ra cho phù hợp với độ quá nhiệt cài đặt trước nên cũng không lo đâu.

Nếu là máy lạnh loại dàn lạnh có mạch máy nén , còn dàn nóng chỉ là dàn ống ngưng giải nhiệt thì hơi mệt chút (tuỳ loại có điều khiển tự động hay không) vì phải chỉnh để nó có điểm cài đặt hợp lý không làm áp suất đẩy giảm mạnh và áp suất hút tăng mạnh.

các huynh ơi cho em hỏi tham sao e bấm điều khiển ở chế độ auto thì chỉ có dàn lạnh chạy,còn chỉnh chế độ cool thì máy không hoạt động luônl. Xin mấy huynh chỉ giáo cho.thank[-O<

Hi, bac Hoan,

Thường máy lạnh nhỏ như vậy dàn nóng thật ra nó có máy nén bên trong còn dàn lạnh chỉ là dàn bay hơi kiêm quạt thôi. Vì vậy dàn nóng nó tự điều chỉnh được lượng gas lạnh cho phù hợp mà, mạch tiết lưu bên trong sẽ mở ra cho phù hợp với độ quá nhiệt cài đặt trước nên cũng không lo đâu.

Nếu là máy lạnh loại dàn lạnh có mạch máy nén , còn dàn nóng chỉ là dàn ống ngưng giải nhiệt thì hơi mệt chút (tuỳ loại có điều khiển tự động hay không) vì phải chỉnh để nó có điểm cài đặt hợp lý không làm áp suất đẩy giảm mạnh và áp suất hút tăng mạnh.

Bác có thể giải thích rõ chút được không?

Back
Bên trên