Dân Dụng Khi block nén bắt đầu chạy thì nhảy Aptomat

gnuh109

Thành Viên [LV 6]
Có hiện tượng thế này, lúc mình khởi động máy ĐH 42000 BTu/h, quạt dàn lạnh chạy bình thường. Sau ít phút, block nén đóng thì aptomat nhảy. Mình kiểm tra block nén bên ngoài thì không thấy chạm chập gì, khi đo điện trở các cuộn dây thì có các thông số 1.8, 2.2, 2.4 Ôm. Mình nghi cuộn dây động cơ có một vài vòng chạm chập với nhau. Ai gặp trường hợp này rồi, liệu có nguyên nhân khác không ?

Bạn dùng Amperkim đo dòng maximum là bao nhiêu.
khả năng chạm vòng dây của block diều hòa là rất khó ( chỉ cháy block )
Nếu không có chạm châp gì từ vỏ-block, vỏ-quạt hay nguồn ra cục nóng. và nếu ko có Amperkim
thì sao bạn ko thử thay CB ( aptomat) đi.
khả năng CB bị non dòng khá cao

Thử tháo đầu ra contactor cách li máy nén thì ĐH chạy bình thường, chắc block nén có vấn đề rồi. Loại này chỉ có công tắc bảo vệ áp suất cao, áp suất thấp chứ ko có rơ le nhiệt.

Có chạy được đâu bạn, tách block nén ra thì chạy một mình quạt dàn lạnh và quạt dàn nóng thôi.

còn chứ bạn lốc sống vẫn nhẩy ap bình thường th này theo kinh nghiệm mình ( non trẻ ) 80% lốc kẹt cơ lấy búa 10k đập nó mấy phát thân ( nói thật đấy ) đập nhiệt tình vào:D

Bạn dùng Amperkim đo dòng maximum là bao nhiêu.
khả năng chạm vòng dây của block diều hòa là rất khó ( chỉ cháy block )
Nếu không có chạm châp gì từ vỏ-block, vỏ-quạt hay nguồn ra cục nóng. và nếu ko có Amperkim
thì sao bạn ko thử thay CB ( aptomat) đi.
khả năng CB bị non dòng khá cao

còn có khả năng là block kẹt cơ nữa mà.

Lock nay là động cơ 3p khi đo 3 cuộn không đều và lệch nhiều thì đa phần là chập một số vòng dây. Nếu đo dòng thì sẽ cao hơn i đm nhiều

Back
Bên trên