Cần giúp Lỗi khi vẽ ống gió

nhantong_ihere

Thành Viên [LV 1]
Hi All!
Em có một vấn đề với việc vẽ ống gió. Em muốn vẽ ống gió 1000x400, có cao độ đáy là 2300. Em đã đặt thông số ở ô offset là 2300, nhưng khi vẽ ra và kích vào ô offset thì nó lại là 2500. Có trường hợp thì đúng, có trường hợp lại không đúng, mong các cao thủ chỉ giáo cho em với!

Và vấn đề nữa là vẽ các loại vuông tròn lệch tâm, chuyển tiết diện lệch tâm, offset...nữa, bác nào làm quen rồi thì chỉ bảo anh em với!

Thanks!

Ðề: Lỗi khi vẽ ống gió

Trước khi bắt đầu dự án cần tạo ra một template đầy đủ trước đã.
Ví dụ setting ductsize, setting duct connection.
Chi tiết ví dụ như ta tạo sẵn loại ống gió vuông sử dụng Tee,loại sử dụng Tap, chi tiết nữa thì tạo ra loại ống gió vuông dùng tee lệch tâm và loại dùng đồng tâm.Như thế vẽ sẽ nhanh hơn bạn ạ.
;););););)

Hi All!
Em có một vấn đề với việc vẽ ống gió. Em muốn vẽ ống gió 1000x400, có cao độ đáy là 2300. Em đã đặt thông số ở ô offset là 2300, nhưng khi vẽ ra và kích vào ô offset thì nó lại là 2500. Có trường hợp thì đúng, có trường hợp lại không đúng, mong các cao thủ chỉ giáo cho em với!

Và vấn đề nữa là vẽ các loại vuông tròn lệch tâm, chuyển tiết diện lệch tâm, offset...nữa, bác nào làm quen rồi thì chỉ bảo anh em với!

Thanks!

Hi,
- Trước khi vẽ chú phải định nghĩa lấy điểm nào làm chuẩn (trong bảng properties có ô: Justify đó), mặc định phần mềm chọn Center (tâm ống làm chuẩn, Giá trị ô Offset phản ánh cao độ điểm đang sét làm chuẩn
- Vi lẽ đó, khi chú vẽ ống có bề cao 400, và cao độ 2300 thì chú phải nhập giá trị Offset là 2500.

xin chào ae
Xin cho hỏi khi sizing tự động hoặc từng thủ công trong revit thì những đoạn ống phía sau và ống thì nó tính đúng nhưng những ống đầu thì lại sai (không hiểu tính năng phần mềm này có vấn đề k). vdu: có 4 miệng gió, cứ 2 miệng gió giảm cấp 1 lần, 2 ống cuối size đúng, nhưng 2 ống đầu ra kích thước to đùng sai bét, ai rõ về vấn đề này xin chỉ giúp
Thanks!

Back
Bên trên