Cần giúp Ông thép đen và và ống thép tráng kẽm

Trong NFPA có chia ra phần ống dưới đất (underground) và ống aboveground, từ ống thép đến ống nhựa đều có thể dùng được miễn là thỏa mãn các tcsx được đưa ra. Và e cũng chưa đọc thấy chỗ nào quy định hệ nào dùng ống loại nào cả.
Cái phần ống nhựa có đáng tin không Nhất. Ống nhựa có chịu được khi có cháy không em????Theo TCVN tuyệt đối cấm dùng ống nhựa , van hay gioăng cao su ...nhé. Trong CP52 thì chấp nhận dùng Polythene nhưng chỉ cho pressure application thôi nhé. Phần above ground hay under ground thì tuyệt đối không nhé. Còn NFPA thì chấp nhận dùng ống CPVC nhg cho diện tích rất nhỏ 37m2

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái phần ống nhựa có đáng tin không Nhất. Ống nhựa có chịu được khi có cháy không em????Theo TCVN tuyệt đối cấm dùng ống nhựa , van hay gioăng cao su ...nhé. Trong CP52 thì chấp nhận dùng Polythene nhưng chỉ cho pressure application thôi nhé. Phần above ground hay under ground thì tuyệt đối không nhé. Còn NFPA thì chấp nhận dùng ống CPVC nhg cho diện tích rất nhỏ 37m2
Bạn xem lại TCVN cho dung ống phi kim loại nhé bạn.

Trong NFPA 13 mục 6.3.9 có cho phép sử dụng ống nonmetalic c nhé, còn cái 37m2 đấy là áp dụng cho phòng "ordinary hazard"

Back
Bên trên