Công Nghiệp Phương án Thiết kế Điều hòa Không khí trên tàu thủy.

Ðề: Phương án Thiết kế Điều hòa Không khí trên tàu thủy.

- Cái này chưa làm bao giờ, đặt cục gạch ngồi nghe.
- AE làm rồi cho mình hỏi tí, máy nén cho hệ này nó dùng máy hở & máy nổ kéo hay máy nén kính dùng điện máy phát nhỉ? Lúc trước có dùng mấy cái Mycom củ dưới tàu thì là máy hở & có bình nhớt phụ lớn tránh hụt nhớt khi tàu lắc, chả biết lúc trước nó chạy cho cấp đông hay ĐHKK.

Chúc 1 ngày tốt lành
Thế Vinh
Dear Mr Vinh,
Thường thấy trên tàu biển ngta sử dụng máy nén hở là chủ yếu. Ở dàn khoan thì dùng máy bán kín.

he he, mình chưa đi tàu thủy nên cũng chưa thấy hệ thống lạnh trên tàu thủy. Nhưng lần trước có khách hàng hỏi về báo giá chiller giải nhiệt gió=> mình thấy thông số chiller chạy trên tàu là nguồn cấp điện 3 pha (vậy chắc có máy phát điện 3 pha rồi).
chiller này chỉ làm lạnh nước thôi (không phải nước biển) mà lại là chiller giải nhiệt gió (nước ở biển làm mát hiệu quả hơn).
Cấu tạo thuộc dạng đặc biệt mà (chịu được nước biển) =>ống đồng mạ niken, hạn chế thiết bị cấu tạo từ nhôm.v.v.

Xếp mình bảo nhập từ bên taiwan về rất đắc, và còn thêm mấy vụ bảo hành nữa (vì đặt trên tàu mà), khách hàng lại ít nên bên mình không làm.
mình thấy bên Daikin có cung cấp dòng sản phẩm đó.

Đính kèm

• PackagedR22Brochure.pdf
    1.9 MB · Xem: 162
Trả lời: Phương án Thiết kế Điều hòa Không khí trên tàu thủy.

Chào bác, cái công trình lớn hơn cái mà mình đã từng làm với công ty PTSC ở Vũng Tàu. Vì loại này tiếp xúc với biển thường xuyên nên mình dùng loại water cooled chiller là thích hợp nhất, không cần sử dụng tháp vì bơm dưới biển lên và xả trở ra lại, giải nhiệt bằng nước biển cực kỳ tốt. Nhưng yêu cầu cho từng loại thiết bị thì khắt khe hơn rất nhiều so với bình thường.

Anh ơi, anh còn tài liệu gì liên quan đến điều hòa không khí trên biển không ạ, Cho em xin tham khảo với ạ, Kỳ này em làm đồ án liên quan đến cái này.
Mong nhận hồi âm sớm từ ah, gmail: [email protected]

Bên mình cũng từng làm nhiều thằng loại này, Jayavarman, nasos 1, ... Sử dụng Daikin us15h, bác nào quan tâm xem catalogue ở file đính kèm. Thằng này có cái là ống gió kích thước nhỏ, bơm nước giải nhiệt yêu cầu cao: thân, cánh, trục bằng inox 316 hoặc 316L....

Chào anh, kỳ này em có làm đồ án về điều hòa không khí trên tàu thủy, anh còn lài liệu nào liên quan về chúng k ạ? Cho em xin tham khảo với ạ
Cảm ơn anh, mong nhận được hồi âm sớm từ anh. Gmail của em: [email protected]

Những dự án tàu thủy, bên mình cấp cách nhiệt chuyên dùng (vì yêu cầu lượng khói thấp). Thường có chứng nhận DNV, Bereau Veritas

Back
Bên trên