Công Nghiệp quạt gắn tường

leminhdiem

Thành Viên [LV 0]
mình không có đủ catalogue nên không biết được giới hạn của quạt loại gắn tường có công suất( lưu lượng và cột áp ) bao nhiêu là lớn nhất. nếu các sư huynh biết thi mách dùm mình với, và nếu có catalogue thi cho mình xin với.

Ðề: quạt gắn tường

-Chào bạn, về quạt gắn tường theo mình được biết thì áp khá nhỏ nên thường không ghi thông số này vào bảng thông số thiết bị, chỉ ghi thông số lưu lượng, công suất. Mình gửi bạn catalog quạt Kruger lưu lượng nhỏ tham khảo. Ngoài ra bạn tham khảo software các hãng quạt.

Đính kèm

• Quat gan tuong.zip
    5.7 MB · Xem: 520

cảm ơn anh Liemcoi đã giúp mình, nhưng mình vẫn chưa giải quyết được vấn đề mình đang vướn.
Mình đang làm một công trình nhà máy, các phòng kỹ thuật điện của mình quá lớn mà lại không có không gian để đặt quạt hướng trục hay quạt ly tâm. Vì vậy, mình bắt buột phải chọn quạt gắn tường.
Máy tính của mình bị vấn đề về sự không phân quyền bắt buột của công ty nên mình không thể cài những phần mềm này được.
Lưu lượng gió cho mỗi phòng kỹ thuật là khoản 5000l/s. Vì mình không có đủ catalogue nên mình không biết lưu lượng lớn nhất của loại quạt gắn tường là khoản bao nhiêu để mình có thể phân chia và lựa chọn bao nhiêu quạt cho mỗi phòng là hơp lí.
Nếu anh Liemcoi có những catalogue đó thì cho mình xin với.
Các sư huynh nào có catalogue đó thì cho mình xin nhe!
Cảm ơn các sư huynh.

Mình kiểm tra lại soft chọn quạt và catalog thì lưu lượng lớn nhất khoảng 90.000 m3/h =25.000 L/s . Nên bạn yên tâm chọn quạt, cố gắng chọn quạt cho hợp lý như cấp nguồn 1P hay 3P, độ ồn, kích thước... và bố trí quạt được thống gió tốt nhất có thể.

Dear ban,
Quạt gắn tường lưu lượng lớn như bạn Liêm nói la đúng rồi.
Nhưng lưu ý bạn là độ ồn cỡ từ 2500L/s trở lên khá lớn. Ngoài ra quạt càng lớn thì vị trí lắp đặt của bạn phải đủ cứng vững vì khi hoạt động quạt sẽ bị rung động mạnh.
Nếu được bạn chia nhỏ thành nhiều quạt thì tốt hơn.

Dear ban,
Quạt gắn tường lưu lượng lớn như bạn Liêm nói la đúng rồi.
Nhưng lưu ý bạn là độ ồn cỡ từ 2500L/s trở lên khá lớn. Ngoài ra quạt càng lớn thì vị trí lắp đặt của bạn phải đủ cứng vững vì khi hoạt động quạt sẽ bị rung động mạnh.
Nếu được bạn chia nhỏ thành nhiều quạt thì tốt hơn.

bác đúng là chu đáo, như thế mới đáng mặt tư vấn

Back
Bên trên