Dân Dụng Sạc gas máy lạnh sau khi vệ sinh xong

ABư

Thành Viên [LV 0]
Số là em tháo dàn lạnh mang đi chỗ khác xịt. Có nhốt gas về dàn nóng nhưng chưa hết và lúc tháo ống bị xì 1 lượng nhỏ.
Sau khi vệ sinh xong em gắn ống, đuổi gió rồi cho máy chạy, giờ sạc thêm gas (vì máy 2hp mà Ampe có 4,8) mà cứ máy nén chạy được khoảng 1 phút là lại ngắt, không thể sạc thêm được.
Các bác có kinh nghiệm về chuyện này giúp đỡ em một chút với ạ.
Em xin chân thành cảm ơn!
PS: EM dùng máy mitsubishi 2hp. Model: SRK18CEV-4

Chắc bạn đuổi khí không kỹ rồi chứ 4.8A là chạy xả láng, chỉ có chạy tí nó đóng tuyết đường ống nhỏ thôi chứ sao mà ngắt được. Ngắt thường gas lẫn khí quá nhiều hoặc rơ le nhiệt tác động, nhiệt độ đặt cao quá,...

Số là em tháo dàn lạnh mang đi chỗ khác xịt. Có nhốt gas về dàn nóng nhưng chưa hết và lúc tháo ống bị xì 1 lượng nhỏ.
Sau khi vệ sinh xong em gắn ống, đuổi gió rồi cho máy chạy, giờ sạc thêm gas (vì máy 2hp mà Ampe có 4,8) mà cứ máy nén chạy được khoảng 1 phút là lại ngắt, không thể sạc thêm được.

Nếu là máy mono khi bị thiếu gas nhiều mà lock hay dừng thì khi lock chạy thì phải tranh thủ nạp gas nhanh vào r22 áp lên tầm 45 psi thường thì có gas về làm mát nên không nhảy tecmic nữa . Mình làm vài con như vậy rùi

Thử thay tụ điện xem?

Back
Bên trên