Tăng áp buồng đệm

hcdanh141

Thành Viên [LV 0]
Mong mọi người hướng dẫn mình cách tính tăng áp buồng đệm với (buồng thang hở). Mình tính lưu lương quạt theo lưu lương rò rỉ qua khe cửa hay là tính luôn cả lưu lương khi cửa mở. Mong mọi người giúp đỡ

Ðề: Tăng áp buồng đệm

Buồng đệm của em có 3 cửa, 2 cửa ra hành lang và 1 cửa vào buồng thang, diện tích cửa là 1.8m2.
Khi tính toán chọn quạt tăng áp,mình tính lưu lương rò rỉ qua 3 cửa hay là phải tính lưu lượng rò rỉ qua 2 cửa và lưu lượng khi có 1 cửa mở. Hay tính chọn lưu lượng quạt như thế nào. Em mong các anh góp ý và giúp đỡ

Ðề: Tăng áp buồng đệm

Theo như mình biết thì khi bạn tính tăng áp buồng đệm thì lưu lượng gió mình tính là phải tính luôn cả buồng thang mới đúng. Mình thấy một số công trình chỉ tính cho cái buồng đệm có chút xíu, như vậy là không giống như tiêu chuẩn mình biết.
Số lượng gió qua cửa mình thường tính là 3 cửa của 3 tầng mở đồng thời. Còn trong trường hợp của bạn nêu trên thì cửa của buồng đệm nối với buồng thang mình không tính vì tính đồng áp và hướng mở của cửa, còn 2 cửa từ buồng đệm đi ra hành lang nó còn phụ thuộc cửa đôi hay đơn, nếu 2 cửa thì tính đồng thời của 3 tầng thì là tới 6 cửa.

Back
Bên trên