Dân Dụng Thiệt nhức đầu cái vụ xì gas

trunale

Thành Viên [LV 0]
Chào cả nhà, mình dg bị e Sharp 1HP hành hạ, máy chạy cứ khoảng hai tháng là gas lại đi bớt, đè 4 rắc co ra thử xà phòng cả nửa tiếng đồng hồ mà chả thấy xì bọt gì hết, giờ bó phép rùi, có ai có chiêu nào hay ko, chỉ với

Hihi, cám ơn các chiến hữu nhiều, mình đã tìm dc chổ xì rồi, nguyên do là đường ống đồng có mối nối ở giữa, do thợ trc lắp không hàn mà dùng rắc co nối, nó xì, thiệt là khỏe cái đầu gì đâu

mình cũng có một con bệnh tương tự nè, khoảng 2-3 tháng nó hết gas một lần, bác nào kinh nghiệm vụ xì này cho hỏi khả năng xì các mối hàn trong dàn nóng và dàn lạnh có cao không? vì thông thường mà nó xì chỉ thử 4 khớp nối ống đồng với dàn nóng và dàn lạnh. Mình cũng từng gặp trường hợp xì NGAY GIỮA ống đi của máy nén (giữa ống luôn, không có mối hàn gì cả) mình hàn lại xong hôm sau nó xì lỗ trên mối hàn đó xíu, giống như cái ống nó mục, muốn xì chổ nào là xì.

Kiểm tra ti nạp gas đi bạn, có trường hợp thế này. Mở lỏng nút bịt ti nạp ra vừa vừa rồi cho xà phòng vào.

Mình có ý kiến để kiểm tra như sau:
1. Kiểm tra 4 rắc co kết nối ống đồng với dàn lạnh và nóng
2. Kiểm tra ống đồng kết nối giữa 2 dàn có bị xì không bằng cách nén áp lên để test, một số ống đồng có thể bị hàn ở giữa nên sử dụng qua thời gian cũng có thể bị xì lắm.
3. Kiểm tra 2 đầu lục giác để mở và khóa gas xem có bị xì không : trường hợp này hay gặp đối với dàn nóng cũ quá hoặc hay tháo và di dời đi lắp chỗ khác. kiểm tra được vị trí này bị xì hay không chỉ có cách nén áp lên rồi thả vào bể nước và quan sát thật kỹ thì mới thấy được vì nó xì bong bóng rất rất nhỏ, mình đã gặp 2-3 trường hợp này rồi
4. Kiểm tra dàn lạnh có bị xì không.
Anh em bỏ sung thêm nhé

Tìm điểm nào có dầu loang ấy. Không thì lấy shampoo bôi hết lên dàn nóng và dàn lạnh. Chiu khó nữa là mang về nạp khí vào nhúng xuống nước là biết ngay. A e nào còn cách nào hay hơn thì share nhe

Back
Bên trên