thoát nước

housing

Thành Viên [LV 0]
hệ thống thoát sàn trong toilet các công trình bên em thi công thường bị mùi,ngay cả làm theo đúng như sách vở(xả air tại đường ống,bẫy nước bằng đường ống,ngăn mùi tại ga thu sàn và hố ga dưới đất ,)nhưng vài ngày ko dùng lại bị hôi.câu hỏi này ko phải mới nhưng vẫn chưa có phương án nào triệt để cả.bác nào làm việc với các công trình cao cấp rồi có bí quyết nào giúp em với!
cảm ơn bác!

Ðề: thoát nước

Hiện tượng này anh đã từng sử lý cho toilet nhà máy Mu to Hà nội ( tại Khu công nghiệp Quang Minh)

Cách khắc phuc :
1) Kiểm tra lại chất lượng thoát sàn
2) Kiểm tra lại manhole đầu tiên khi ra khỏi toilet có đọng nước hay không?
Nguyên nhân : Vì nước bận đọng lại sẽ tạo mùi và từ đó theo các đường ống và đi ngược lại vào trong toilet gây ra mùi.
Cách khắc phục:
+ Tạo lại độ dốc cho manhole để thoát hết nước.
+ Làm sạch lắp của Manhole mở rộng lỗ thoát hơi của lắp.
3 Hệ thống thoát air không tốt
Nguyên nhân :Quá nhiều đoạn gấp khúc
Cách khắc phục
Hạn chế các điểm gấp khúc mở rộng đường ống thoát air đưa lên cao ( vị trí thông thoáng ) lắp T theo luồng gió để tạo áp hút khí ra ngoài

Việc sử lý mùi thoát sàn của khu vn sẽ khác trong nhà dân dụng,em đang quan tâm đến công trình dan dung cao cấp (như khách sạn,nhà hàng,biết thự.)...em thắc mắc ko biết sơ đo thiết kế thoát nước made in japan như nao.bác nào có tài Liêu gủi cho em tham khao voi!cam on bac

Em phải nói rõ là em làm về cấp thoát nước,nhưng thấy bản vẽ cấp thoát của Nhật nó thi công chuẩn,em muốn xin bản vẽ.
Em sao viết sai lỗi chính tả nhiều thế,có học Đại học ra không?
cần thì viết vào email anh gửi riêng cho

Việc sử lý mùi thoát sàn của khu vn sẽ khác trong nhà dân dụng,em đang quan tâm đến công trình dan dung cao cấp (như khách sạn,nhà hàng,biết thự.)...em thắc mắc ko biết sơ đo thiết kế thoát nước made in japan như nao.bác nào có tài Liêu gủi cho em tham khao voi!cam on bac

Chú này lại tư tưởng sính ngoại rồi! Kỹ thuật mà cũng nói chuyện hàng nội hàng ngoại thì đúng là bó tay.
Các tiêu chuẩn KT thường không có biên giới đâu! Chỉ có cách nghĩ của con người thôi! Chịu khó đọc sách và suy nghĩ đi! Trong ngành M&E, thoát nước hay bị chửi nhiều lắm. Vậy để không bị chửi, cần nắm KT thật tốt! Chứ nắm TC mà làm sai thì vẫn bị chửi!

Chú này lại tư tưởng sính ngoại rồi! Kỹ thuật mà cũng nói chuyện hàng nội hàng ngoại thì đúng là bó tay.
Các tiêu chuẩn KT thường không có biên giới đâu! Chỉ có cách nghĩ của con người thôi! Chịu khó đọc sách và suy nghĩ đi! Trong ngành M&E, thoát nước hay bị chửi nhiều lắm. Vậy để không bị chửi, cần nắm KT thật tốt! Chứ nắm TC mà làm sai thì vẫn bị chửi!

Bác nói quá chuẩn. :))b-(

A gửi cho em qua email rồi nhé,bản vẽ của Taikisha ở Canon 07 Quế Võ,loại chuẩn đấy.
Áp dụng cho mọi nhà máy Canon,của khu canteen.
Gửi vào cho Ngô Phú Bình cty Yutec

Đặt bẫy nước ,xả air, gắn lọc...theo sách vở mà vẫn bị mùi thì thư để ý thêm xem loại nước xả qua hệ thống của nhà máy có gì đặc biệt về lý tính và hóa tính không. Có thể trong nước có thành phần dễ gây mùi, dễ đóng cặn...lâu dần nó bám vào đường ống...Xử lý bằng pp hóa học coi sao

A gửi cho em qua email rồi nhé,bản vẽ của Taikisha ở Canon 07 Quế Võ,loại chuẩn đấy.
Áp dụng cho mọi nhà máy Canon,của khu canteen.
Gửi vào cho Ngô Phú Bình cty Yutec
Anh có bản vẽ shop drawing nào không?Em đang shop một chung cư 26 tầng mà hầm 2 e làm xong rồi.Hầm 1 thì canh cao độ cho các ống thoát nước-thoát phân khó quá.Nếu có anh gửi cho em bản vẽ và cách hướng dẫn canh cao độ với nha mail em:p[email protected]

Anh có bản vẽ shop drawing nào không?Em đang shop một chung cư 26 tầng mà hầm 2 e làm xong rồi.Hầm 1 thì canh cao độ cho các ống thoát nước-thoát phân khó quá.Nếu có anh gửi cho em bản vẽ và cách hướng dẫn canh cao độ với nha mail em:p[email protected]

Anh đọc mà không hiểu nổi ý của em,có vấn đề gì khó khăn alo cho anh.
Anh thì có rất nhiều bản vẽ,quan trọng vấn đề ở đây là gì cơ

Các bác thảo luận như vậy không biết bao giờ các bạn mới có giải pháp thoát nước cho các đô thị lớn điển hình là Hà Nội. Hay chúng ta vấn dùng máy bơm nước mỗi khi bị ngập úng.

Back
Bên trên