Cần giúp thuyết trình phương án vận chuyển chiller!

thuan_tsc

Thành Viên [LV 0]
Tình hình là em đang phải làm 1 bài thuyết trình về phương án vận chuyển chiller lên cao mà chưa biết viết sao. Trước em có thực hiện rồi nhưng ko phải trình bày với chủ đầu tư gì hết. Giờ phía chủ đầu tư yêu cầu làm hẳn 1 phần thuyết trình phương án thực hiện. Em chỉ cần cái sườn thôi. Bác náo có cho em xin với!
Chiller bên em là loại giải nhiệt gió kích thước (LxWxH:4426x2260x2095) trọng lượng: 3408kg.
Máy được đưa lên tầng 4, độ cao 13.9m, không gian đặt máy ngoài trời!

Nói chung là không gian để lắp đặt là ok! giờ em cần 1 bài thuyết trình mẫu để viết lại, thuyết trình với chủ đầu tư! nếu có PowerPoint thì càng tốt!

Nếu không có bài văn mẫu chắc bác phải tự sọan dàn bài thôi:
1/ Tiêu đề: kính gởi ai, ngày tháng...
2/ Trình bày lý do vì sao phải đưa chiller lên cao. Phần này không được bỏ qua. Nếu không bắt buộc thì ai tự dưng đi mà cẩu lên.
3/ Nêu ra 3 phương án tiến hành: ví dụ tháo ra từng mảnh, cẩu nguyên con lên, bỏ vào container cẩu lên rồi lôi ra lại... Ý là cho chủ đầu tư biết mình có trăm năm kinh nghiệm rồi chuyện này nhỏ như con thỏ.
4/ Kéo ra thêm 6 trang phân tích lợi hại của ba phương án. Cứ 1 trang hình thì một trang chữ. 9 trang nếu bạn thích.
6/ Đưa ra phương án bảo hiểm. Mua bảo hiểm là quan trọng. Đưa chi tiết vào đây cho chủ đầu tư yên tâm đã có bảo hiểm. Đã có bảo hiểm là thêm bên thứ ba chứng nhận phương án của mình là an toàn.
7/ Lại quay lại phương án mình yêu thích nêu lên:
+ năng lực của phương tiện nâng mà mình chọn: tải nâng, tầm với, góc quay...
+ so sánh với yêu cầu của bài toán: đưa chi tiết kỹ thuật vào đây cho thấy mới sử dụng 60% tải của cẩu 80% chiều cao của cẩu...
+ cách mắc cẩu để dây cẩu không làm hỏng dàn ( cái này có trong tài liệu của chiller)
+ vẽ sơ đồ khu vực để chủ đầu tư xem. Chủ đầu tư thích xem hình là điều đương nhiên rồi.
+ các biện pháp an toàn cho khu vực: phong tỏa khu vực, cử người canh gác, cử người quan sát, người ra tín hiệu cho cẩu, bộ đàm liên lạc...
+ quay phim chụp ảnh làm hồ sơ để tăng tính chuyên nghiệp.
8/ Cuối cùng lờ đi chuyện nếu rớt cẩu hay va đập vào đâu đó thì phải làm gì vì cái đó là rủi ro ai mà biết được khi nào xảy ra hẵng tính.
9/ Khẳng định phương án thi công là tuyệt đối an toàn!

Chúc bạn thành công với bài luận!

Back
Bên trên