tính tóan thời gian cấp đông thịt bò

220583

Thành Viên [LV 1]
dear diễn đàn!
Mình đang làm bài tập tính tóan thời gian cấp đông thịt bò 30x30x40.
Bạn nào biết thông số nhiệt độ đầu vào khối thịt thông thường là bao nhiêu?(do mình đưa ra tầm nhiệt độ môi trường nhưng ông thầy không chịu) và phương pháp tính tóan thì hường dẫn cho mình với, trong tài liệu nào ( tiếng anh hay tiếng việt cũng đươc).
cảm ơn các bạn
trân trọng.

Trả lời: tính tóan thời gian cấp đông thịt bò

Chả bằng nhiệt độ môi trường thì bằng bao nhiêu :-?

Mình mới đọc cái này, không hiểu là bây giờ bạn còn cần nữa không nhỉ?

Theo mình biết hàng hóa nhập vào kho cấp đông nó qua phòng chờ nhập kho nó đã được gia lạnh sơ bộ rôi thấp hơn nhiệt độ môi trường từ 8-10 độ

Theo mình biết hàng hóa nhập vào kho cấp đông nó qua phòng chờ nhập kho nó đã được gia lạnh sơ bộ rôi thấp hơn nhiệt độ môi trường từ 8-10 độ

Theo mình biết hàng hóa nhập vào kho cấp đông nó qua phòng chờ nhập kho nó đã được gia lạnh sơ bộ rôi thấp hơ nhiệt độ môi trường từ 8-10 độ

Ðề: tính tóan thời gian cấp đông thịt bò

Thường để giảm thời gian cấp đông cho sản phẩm, cũng như tiết kiệm điện năng tiêu thụ nên trước khi cho vào cấp đông (tủ đông hay băng chuyền IQF) thì ta nên đưa qua kho tiền đông (nhiệt độ thường từ 5 - 10 độ) để giảm nhiệt độ sản phẩm xuống khoảng trên dưới 10 độ, khi đó đưa sản phẩm vào cấp đông (-18 độ) mới đạt hiệu quả cao nhất.

thịt bò đưa vào thì chắc phải là nhiệt môi trường, nhưng môi trường nào thì có lẽ cần xác định
nếu nhà máy nó mổ, có thể trong phòng điều hòa không khí thì sao, và có thể do rửa nhiều, nên tính theo nhiệt dộ nước rửa nữa chắc....

dear, cả nhà hvacr
cho em hỏi lại phần cấp đông và trữ đông với. nếu nhiệt độ đầu vào là 16 và nhiệt độ ra là -15C thì thời gian cấp đông là khoảng bao nhiêu a ?
Giúp em sớm sớm nha.
Thk cả nhà nha.
;)

Back
Bên trên