Cần giúp Trạm xử lý nước thải cho tòa nhà

Ðề: Trạm xử lý nước thải cho tòa nhà

chào exlife86 và hieuctn49, 2 bạn check mail nhé, mình đã gửi rùi.
Có cao kiến gì thì mạnh dạn chỉ giáo lên diễn đàn cho pà kon được nhờ với nhé. ^^
Mình ko phải là chuyên "ra" trong lĩnh vực này, mình chỉ rành các hệ khác thui.
Thanks đã xem.

Toà tháp tài chính tới bây giờ còn chưa hoàn thành, thì không biết lấy nước thải ở đâu ra mà để xử lý không biết nữa. Khỏi cần xử lý cũng đạt luôn....kakakkaa. Công nghệ MBR nước ra còn đạt hơn nước uống đóng chai vậy thì chắc là phải mở dịch vụ xử lý nước thải thành nước uống đóng chai quá.... Xem ra cũng hái ra tiền khi nguồn nước cấp cạn kệit đó. Nhưng ai sẽ dũng cảm để uống đấy. ... Mình đã tìm hiểu kỹ về MBR rồi, đúng là nước ra đạt chất lượng nhưng bản thân MBR cũng chỉ xử lý được Nito chứ không xử lý được phot pho. Chưa nói đến nếu có các sợi trong đó bị đứt thì vi khuẩn vẫn tồn tại sau xử lý...Mỗi công nghệ đều có ưu và nhược điểm của nó, các bạn phải tìm hiểu kỹ

Chào các bác,

Em đang cần chút tài liệu về trạm xử lý nước thải cho khu đô thị như: Các tiêu chuẩn thiết kế, nguyên lý hoạt động, nếu có cả bản vẽ nữa thì tốt.

Cám ơn các bác

Trong kiến thức về PCCC mình được học chỉ có hệ thống cung cấp nước chữa cháy trong và ngoài nhà! không có hệ thống xử lý nước thải đâu bạn ơi! cái này phù hợp vs cái bạn học bên Môi trường :)

Bạn có thể nói rõ hơn 1 chút về dự án bạn cần hoặc vào trang: aie.vn để gửi yêu cầu.
Chúc bạn thành công!

Bạn nào quan tâm thì để mail lại, mình gửi cho.
Cám ơn bạn hieunct49, đúng là quy chuẩn bạn nói thay thế cho TCVN 6772-2000
Nhưng trong cả 2 thì thông số quan trọng đều giống nhau cả.
Mình quên nói, trong hệ thống xử lý nước thải ở Bitexco Financial họ dùng công nghệ màng (MBR) nên mới đạt được thông số trên. (Theo mình thì chỉ số BOD5 bé hơn 2 thì ngay cả các loại nước uống đóng chai cũng ko đạt được).
Thanks

Bác gửi cho em tham khảo với nhé. Đa tạ bác
Email: [email protected]

Back
Bên trên