Cần giúp Xin hỏi về vận tốc hút của hệ thống hút bụi gỗ

Đoàn Tuấn Anh

Thành Viên [LV 0]
Khi mình tìm hiểu thiết kế hệ thống hút bụi gỗ công nghiệp, trong tài liệu Kỹ thuật thông gió của GS.Trần Ngọc Chấn có vận tốc làm việc của hệ thống hút bụi mùn cưa, dăm bào(gỗ) trong ống đứng là 16-18 m/s, ống ngang là 18-23 m/s. Nhưng trong thông số của máy, VD máy CNC trung tâm NCP3312z2 có speed required là 28 m/s.
Vậy cho mình hỏi nên chọn như thế nào?

Theo mình nên chọn theo yêu cầu của thiết bị lắp đặt. Trường hợp này của bạn là 28m/s. Giáo trình của thầy Chấn thì đưa ra giá trị tham khảo trường hợp chúng ta chưa có yêu cầu cụ thể từ thiết bị công nghệ.

Theo mình nên chọn theo yêu cầu của thiết bị lắp đặt. Trường hợp này của bạn là 28m/s. Giáo trình của thầy Chấn thì đưa ra giá trị tham khảo trường hợp chúng ta chưa có yêu cầu cụ thể từ thiết bị công nghệ.
Khi mình tìm hiểu trên mạng, nếu tốc độ cao sẽ ảnh hưởng một số thứ như độ ồn, độ ổn định của thiết bị và tăng khả năng tích điện trong đường ống và chưa kể sẽ làm tăng khá nhiều công suất của động cơ. Nhưng đúng là vẫn nên chọn theo yêu cầu của thiết bị lắp đặt. Cám ơn bác nhiều!

Back
Bên trên